IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

> Yêu KS2D

Reply to this topicStart new topic
> Ừ, khi mình là vợ chồng ...
Phi_Trường
bài viết Mar 26 2009, 05:19 PM
Gửi vào: #1

Administrator

Nhóm: Root Admin

Ừ, lúc mình yêu nhau, hay cũng như lúc thành vợ chồng, chắc anh vẫn vậy - vì lúc em đến với anh, cũng là lúc anh đã bắt đầu sự nghiệp rồi, chứ ko còn là một anh sinh viên ngơ ngác nữa ...

Ừ, giả sử mình là vợ chồng thì sao ?

Ừ, bắt đầu từ 6h sáng nhá ;;)

Có lẽ anh sẽ vẫn là người thức dậy trước em, lúc đó anh sẽ vẫn giữ nguyên cánh tay, nơi em đè trĩu nặng cả đêm qua, nhưng anh vẫn ko thấy tê buốt mà thấy rất vui. Anh sẽ hôn lên trán em, tay còn lại (yên ổn) sẽ xõa mái kéo tóc bù xù của em, nằm ngắm em ... và ... nghĩ đến công việc của ngày hôm nay biggrin.gif

Anh sẽ ôm nhẹ, thỉnh thoảng hug một cái, em sẽ mơ mơ màng màng mà hug lại anh .. rồi có khi nổi hứng lên, ... anh sẽ lại đưa em đến một bến bờ mênh mông khác, trong cơn mơ mơ màng màng của em ... ;;) [cấm tưởng tượng]

Thế là vị chi đến 7h rồi, lúc đó hai đứa sẽ cứ (nude) như vậy, dìu nhau tắm táp một chút, rồi em chuẩn bị bữa sáng, anh chuẩn bị tài liệu đi làm, rồi hai đứa ngồi xem chút thời sự sáng và ăn cùng nhau. Cũng sẽ có những ngày mình dắt nhau đi ăn sáng, như hồi xưa .. lúc mỗi đứa một nhà.

8h30 anh đi làm - có lẽ từ lúc này cho đến lúc về - anh sẽ ko còn được bên em, chăm sóc, cưng nựng em, ... vì ít ra anh cũng là doanh nhân, nhiều bộn bề toan tính. Nhưng em yên tâm, cũng sẽ có những ngày, tự nhiên anh chạy đến bên em một cách bất ngờ, như những lúc ngày xưa, tự nhiên hai đứa ko thể gọi điện cho nhau, .. vì cùng lúc đó ai cũng đang cầm máy để gọi nhau ... như người ta hay nói là "thần giao cách cảm" - thường thôi nhờ, gần như tuần nào cùng thần giao .. vài phát hehe

Công việc bù đầu, trăm nghĩ tính suy, nhưng anh sẽ vẫn giữ thói quen như ngày mới quen - trọn vẹn cuối tuần bên em. Mình đi ăn, đi xem phim, đi chơi bời ... hay chỉ là lãng đãng theo gió mùa thu, (kể cả lúc xăng 19k biggrin.gif) - Hình như từ trước đến nay, chưa có cuối tuần nào mà anh ko dành cho em phải ko ? Anh sẽ cố giữ thói quen đó, cho em, cho gia đình, cho con cái ...

12h - buổi trưa ăn cùng anh em công ty, hay đi tiếp khách, .. nhưng cũng sẽ có hôm anh bắt cóc em, cùng về nhà ăn, và ... đến hết buổi chiều

Chiều đi làm về, hoặc giả anh phải đi tiếp khách, chắc chắn anh sẽ báo trước 3 tiếng biggrin.gif - hoặc đón em đi cùng như cô thư ký ;;), hoặc sẽ cố cho khách say sớm để về cho em .. làm bác sỹ, giải rượu cho anh - nhưng anh vẫn thích ăn tối ở nhà hơn. Bên em, anh vào bếp nói chuyện với em, hay tranh cái chảo để anh ... rán đậu smile.gif - hay anh sẽ chạy lăng xăng như y tá để em sai vặt sad.gif(

Ăn tối xong, có thể là 7h, hay 8h, anh sẽ pha ấm nước - em dọn dẹp ít phút - rồi mình ngồi xem thời sự, nói chuyện vui vẻ, những chuyện hàng ngày (chắc sẽ ko có chuyện công việc của anh đâu - nhức đầu lắm) - hoặc khi mình có em bé rồi, thì đây là lúc anh mơ ước và mong đợi từ lâu .. Anh và em sẽ cùng ngồi nghe con chơi piano, anh và em đứng sau, con chơi đàn rồi thình thoảng quay đầu lại cười với bố mẹ, hay anh sẽ "biểu diễn" cho con nghe, vuốt tóc con ... Thích nhất là phòng khách rộng một chút, để đặt đàn piano, hai bố con thi nhau cho mẹ nghe ... Anh sẽ cố gắng chăm chỉ làm việc, để kiếm cái lô biệt thự nhờ ... ;;)

Tối 8-9h có khi mình lại dắt díu nhau đi xem phim, rồi đi chơi về thật muộn ... như ngày xưa những hôm em trốn nhà đi ;;)

Tối về rồi mình làm gì nhỉ, về phòng và anh giúp em thay đồ, à ko, cởi thì đúng hơn, vì có bao giờ mình ... mặc đâu biggrin.gif - nhưng cũng sẽ có hôm anh bất ngờ lôi ra cái vảy, mặc cho em để rồi .. lát nữa lại thay ra biggrin.gif Mình sẽ cùng nằm, mơ màng, hay kể những chuyện từ ngày bé tí .. cũng có thể cao hứng lên anh lại ứng tác một vài câu thơ, .. "bắt" em nghe rồi bắt em bình thơ (mà em ... )

Rồi lúc đang cao hứng, mình lại .. nhờ - Anh thuộc lòng em rồi, nên anh sẽ đưa em đến mông lung, đến khi em gào thét lên cơ ;;) nhờ - rồi có lúc anh sẽ trêu chọc em, đang ... thì alô .. ra bàn làm việc biggrin.gif ...

Em sẽ mệt, và thiếp đi lúc nào không biết, anh sẽ nhẹ nhàng rút tay anh ra, hay mang laptop lên giường, và làm việc .. một tay. Em cũng đã thông cảm cho anh lâu rồi phải không, nhiều việc lắm, sẽ có nhiều hôm anh sẽ thức trắng đêm ngắm em (và làm việc) - nhưng thỉnh thoảng anh sẽ vẫn nắm tay em, siết nhẹ một cái .. để em biết rằng anh vẫn đang bên em ...

Em đừng giận vì thời gian bên em ko nhiều nhé - vì đơn giản em là vợ một doanh nhân (dẫu chưa thành đại ra) biggrin.gif - nhưng anh hứa sẽ bên em bất cứ khi nào em cần hay có thể ;;)

Love you,

ST

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 03:09 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.