IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> Cuộc đời mỗi người
huongchi
bài viết Jun 14 2008, 08:31 AM
Gửi vào: #1

Thành viên mới
**

Nhóm: Members

Bước vào cuộc đời , có người nghèo khổ dốt nát, có người giàu có thông minh, có người đẹp , người xấu, có người bệnh tật triền miên , có người sức khỏe dồi dào, có người làm tôi tớ, có người làm chủ cả... Nhưng nhìn chung mỗi một người đều được Thượng Đế dựng nên, đều mang hình ảnh của Ngài, nên dù sinh ra trong hoàn cảnh nào , mỗi người đều có một phẩm giá cao quý. Dù bạn rơi vào hoàn cảnh nào thì đều có mặt tốt và mặt xấu. Người giàu cũng không nên tự cao , thỏa mãn về những gì mình có. Người nghèo cũng không nên trách than Thượng Đế bất công để họ khổ thế này. Nhưng mình được ban cho thế nào thì sống thế ấy. Những ai được Thượng Đế trao ban nhiều thứ, thì Ngài đòi hỏi họ phải làm và trao ban nhiều hơn. Bạn được giàu có , khỏe mạnh , hạnh phúc thì bạn phải chia sẻ cho người kém may mắn hơn, không phải chỉ biết lo cho bản thân , lo hưởng thụ, lại còn tích lũy thêm nhiều của cải, bóc lột công sức của người nghèo để giàu thêm. Như thế là điều hết sức nguy hiểm cho bạn. Vì giờ chết đến bạn sẽ phải mất tất cả, mà còn rất lo sợ về những gì bạn đã làm khi còn sống. Vậy bạn hãy sống sao để lương tâm bạn không trách cứ bạn điều gì.

Nếu bạn là người nghèo bạn đừng lo buồn về số phận của mình. Phúc cho những ai có tâm hồn nghèo khó , vì nước trời là của họ. Tuy Thượng Đế ban cho bạn ít hơn , nhưng kho tàng của bạn lại được cất giữ trên trời. Bạn hãy sống cuộc đời đạm bạt , tuy nghèo nhưng không làm điều gian ác, không vì cái nghèo mà đánh mất lương tri, làm những chuyện cướp của giết người. Như thế bạn sẽ là người hạnh phúc nhất. Vì bạn nghèo nên bạn không kiêu ngạo , không ăn chơi sa đọa, không vướng vào tệ nạn xã hội. Bạn có thể bị cám dỗ làm điều xấu. Vì bần cùng nên sinh tham lam. Có thể thử thách dành cho bạn là gặp một người vô cùng giàu có, nhiều tiền, bạn đang giàu nên muốn đổi đời , sinh lòng tham và muốn giết người ấy để cướp của. Bạn hãy cầu xin Ngài dập tắt lòng tham trong bạn. Hãy bỏ ngay ý định đó. Vì dù bạn có đạt được số tiền đó, thì bạn cũng sẽ bị ở tù, bị lương tâm dày vò suốt cuộc đời

cám ơn các bạn đã xem bài.Nếu thấy bài viết hay, hy vọng các bạn đem về đăng ở blog hay ở các diễn đàn khác mà các bạn biết, mình thành thật cám ơn.
Xin lỗi các bạn vì đã spam, nhưng mục đích hy vọng bài viết hay sẽ được mọi người biết đến và sống tốt hơn, không vì lợi ích cá nhân.Ai hiểu được lòng mình sẽ không trách mình đâu
Nick của mình nè nguoibantriky2000, chat với mình nha

User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 04:08 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.