IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> 6 câu hỏi làm thay đổi cuộc đời bạn, nghe lạ quá, chúng ta cùng thử đi, không biết có bạn nà
TuyetMinh
bài viết Jun 20 2006, 09:09 AM
Gửi vào: #1

Thành viên

Nhóm: Members

Hãy tự hỏi mình 6 câu hỏi dưới đây và bạn sẽ sống hạnh phúc hơn. Bạn không tin ư? Vậy thì cũng đáng để bạn thử tự vấn đấy. Nào, bắt đầu nhé!

1. Tôi có thực sự yêu anh ấy?

Đây là câu hỏi hóc búa đối với hầu hết phụ nữ vì nó làm chúng ta nghĩ về điều chúng ta muốn, chứ không phải điều người bạn đời muốn. Đa số sẽ trả lời “có” và kèm theo chữ “nhưng...”. Những gì theo sau chữ “nhưng” mới là vấn đề.

Có, nhưng anh ấy uống rượu nhiều quá. Có, nhưng tôi muốn anh ấy đừng liếc nhìn phụ nữ khác. Hãy suy nghĩ xem anh ấy có là “người đàn ông đích thực của mình” hay không. Nếu không, hãy tự hỏi điều gì làm bạn hạnh phúc hơn và hãy lập kế hoạch quan trọng cho mình trước khi quá muộn!

2. Tôi thực sự muốn làm gì nếu mọi người thu nhập như tôi?

Việc đưa tiền bạc ra khỏi "phương trình" sẽ giúp bạn tập trung vào những gì bạn thực sự thích làm. Khi nghĩ về công việc mơ ước, hãy tự hỏi điều gì thu hút bạn. Có thể đó là giờ giấc linh động hoặc chịu trách nhiệm về kế hoạch riêng. Tuy nhiên, đừng ảo tưởng hoặc mơ mộng hão huyền, hãy bắt tay làm việc để... vượt qua chính mình.

3. Tôi có thực sự đói?

Nếu chỉ ăn khi thấy đói thì không lo tăng cân. Nhưng nếu dùng đồ ăn để thỏa mãn cảm giác (chán nản, cô đơn, buồn miệng...) thì nên tự hỏi: “Tôi có thực sự đói?”. Nếu “có” thì đói tới mức nào? Chưa cồn cào thì đừng ăn. Làm vài lần như vậy với các đồ ăn khác nhau, cơ thể sẽ cho bạn biết nên ăn gì. Hãy luôn tự hỏi để tránh tăng cân. Tất nhiên, tránh béo phì là tránh bệnh. Sống khỏe sẽ sống hạnh phúc.

4. Tôi có thực sự cần giàu hơn?

Người ta nghĩ đến việc trúng số để “đổi đời” hoặc chí ít cũng là cải thiện cuộc sống về mặt tài chính. Nhưng bạn không cần một tài sản lớn để có cuộc sống như mong muốn. Mỗi tháng để dành vài trăm ngàn thì sau vài năm bạn sẽ có vài chục triệu. Bạn có thể đặt ra mục đích để phấn đấu. Về cơ bản, đừng nghĩ suông mà hãy hành động. Quản lý tiền bạc cũng như kiểm soát thể trọng của bạn vậy, hãy cố đạt mục đích, đừng “bán đồ nhi phế”.

5. Bạn bè thêm gì vào đời tôi?

Nếu câu trả lời là những điều tốt thì bạn có một nền tảng vững chắc. Nhưng nếu câu trả lời là những điều “gây nhức đầu” thì bạn nên xem lại những người bạn đó. Có bạn tốt thì cũng có bạn xấu, đúng là phải “chọn bạn mà chơi”. “Người bạn tâm giao là người dám làm trái ý ta cả trăm lần để mang lại lợi ích cho ta” (L.Albert).

6. Cha mẹ tôi vẫn biết rõ?

Bạn cảm thấy muốn đổi chỗ làm hoặc đi với ai đó, nhưng mẹ bạn cho rằng bạn sai lầm. Bạn không biết nên làm gì. Ý của cha mẹ có thể đúng, có thể sai, nhưng bạn nên cân nhắc kinh nghiệm của những người đi trước. “Bảy mươi phải học bảy mốt” kia mà. Sự khôn ngoan của người lớn rất đáng học hỏi. Trước khi bỏ qua ý kiến của cha mẹ, bạn hãy tự hỏi ý tưởng đó đến từ đâu và có chứng cớ gì đáng tin cậy hay không
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
Mickey
bài viết Jun 22 2006, 03:03 PM
Gửi vào: #2

Thành viên ưu tú

Ủa, có lộn hông Minh? Mickey tự hỏi mình 6 câu này hoài mà có thấy cuộc đời thay đổi tí ti nào đâu? Vẫn thấy tối thui như thường hà.

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
+Quote Post
NgocHa
bài viết Jun 26 2006, 12:16 PM
Gửi vào: #3

Thành viên ưu tú

tui cũng giống Mickey/,tôi hỏi cả trăm câu, 6 câu nhằm nhò gì mà cũng ăn thua gì đâu
+Quote Post
GiacmoHanoi
bài viết Jun 27 2006, 07:30 AM
Gửi vào: #4

Thành viên nhiệt tình

Mickey và NgocHa oi! các Yo phải hỏi ngược lại chứ và nhieu hơn chứ nhưng mà các Yo hỏi nhiều quá thì cả ngày ko làm dược gì đâu...! hảy hỏi khác đi nhé ví dụ như: quán nào giá thấp, rượu ở đó có ngon ko và phải hỏi thêm 1 câu nữa có ai chuyệu thương mình ko??? gì "một người được xem là thành công khi có một người phái bên cạnh" câu này có chỉnh sửa....
+Quote Post
GiacmoHanoi
bài viết Jun 27 2006, 12:13 PM
Gửi vào: #5

Thành viên nhiệt tình

Thông báo!
Có người giả danh tui.
Ai lấy nick GiacmoHanoi cua tui viết bài vậy?
Đề nghị quản trị mạng xem lại nha
Việt Nam gia nhập Công ước Bern rồi nha bạn. Ăn cắp bản quyền là bị kiện như chơi đó nha
+Quote Post
Mickey
bài viết Jun 28 2006, 04:17 PM
Gửi vào: #6

Thành viên ưu tú

Ừa ha, hèn gì Mickey thấy lạ quá. Bình thường giacmohanoi mơ mộng, văn vẻ lắm mà, đâu có ... nhậu nhẹt... vậy chứ? Vụ này phải xử để làm gương à nha, nếu không bà con sẽ nơm nớp lo sợ, ngày nào cũng chạy... lên mạng để xem nick của mình có bị xài ké không thì khổ lắm.

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
+Quote Post
GiacmoHanoi
bài viết Jun 29 2006, 08:00 AM
Gửi vào: #7

Thành viên nhiệt tình

Các Yo ko cần quan tâm cho lắm về việc này ko phải do quản trị Phi Trường đâu mà có còn 1 cửa khác để đi vào và sử dụng được các nic của các Yo mà ko cần đăng ký gì cả. Hảy tìm và thông báo trên mục thông báo nhé..... chúc các Yo vui luôn là thành viên tốt của KS2D. Một ngày cuối tháng thật buồn quá. Có ai di nhậu với tớ ko???
"Giang hồ lê gót chân phiêu lãng.
Chợ đời thất thiểu một mình ta."
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
2 Thành viên đang đọc chủ đề này (2 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 29th March 2024 - 02:05 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.