IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

> Yêu KS2D

Reply to this topicStart new topic
> GỬI NGƯỜI TÔI YÊU..., CÓ NHỮNG ĐIỀU BÂY GIỜ MỚI NÓI...
NgocHa
bài viết Dec 22 2006, 04:36 PM
Gửi vào: #1

Thành viên ưu tú

Nhóm: Members

MÌNH QUEN CÔ ẤY ĐÃ HƠN MỘT NĂM...1 NĂM - KHÔNG PHẢI LÀ 1 KHOẢNG THỜI GIAN DÀI ĐỂ NUÔI DƯỠNG MỘT TÌNH CẢM, MỘT NĂM KHÔNG ĐỦ ĐỂ HIỂU HẾT VỀ NHAU, KHÔNG ĐỦ ĐỂ VẠCH RA CON ĐƯỜNG CHO CẢ MỘT ĐỜI CÒN LẠI CỦA CẢ 2 TA...NHƯNG MỘT NĂM THÔI, MỘT NĂM NGẮN NGỬI CŨNG ĐỦ ĐỂ ANH BIẾT E Y ANH ĐẾN DƯỜNG NÀO...MỘT NĂM THÔI ĐỂ ANH BIẾT RẰNG "CUỘC ĐỜI CỦA ANH ĐÃ GẮN VỚI EM"...
ĐẾN BÂY GIỜ NGHĨ LẠI, MỌI CHUYỆN NHƯ VỪA DIỄN RA HÔM QUA....BẠN BÈ HỎI SAO NHANH QUÁ, SAO NHƯ VẬY.. . MÌNH CŨNG KHÔNG THỂ NGỜ ĐƯỢC..CUỘC SỐNG CÓ NHỮNG BẤT NGỜ THÚ VỊ VÀ MÌNH HẠNH PHÚC VÌ BẤT NGỜ ĐÓ...
KHÔNG BIẾT TỰ LÚC NÀO VÀ VÌ SAO CHÚNG TA YÊU NHAU...ĐIỀU MÀ BÂY GIỜ MÌNH VẪN TỰ HỎI. NHƯNG RỒ MÌNH THẤY KHÔNG CẦN CÂU TRẢ LỜI NỮA, ĐƠN GIẢN VÌ TA Y NHAU, THẾ THÔI. VÀ ANH HẠNH PHÚC KHI BIẾT BÊN ANH LUÔN CÓ EM!!!
CHÚNG MÌNH XA NHAU MỚI YÊU NHAU..YÊU NHAU MÀ PHẢI XA NHAU...CÁI KHOẢNG CÁCH DƯỜNG NHƯ ĐÃ KHÔNG CÒN LÀ GÌ NỮA KHI CHÚNG TA TÌM ĐƯỢC NHAU. NHƯNG NÓ LẠI HIỆN VỀ, NHẮC NHỞ, LÀM EM XAO ĐỘNG XEN LẪN NHỨC NHÓI KHI NHÌN AI NHỮNG ĐÔI BẠN ĐI BÊN NHAU NHỮNG NGÀY KO CÓ ANH...KHOẢNG CÁCH LẶNG..
NOEL NÀY CHÚNG TA KO ĐƯỢC Ở BÊN NHAU, NHỮNG NGÀY LỄ, NHỮNG NGÀY CUỐI TUẦN, KHOẢNG CÁCH VÀ NHỮNG Ý ĐAN XEN GIUA74 TÌNH CẢM GIA ĐÌNH VÀ TÌNH YÊU...KHIẾN ANH PHẢI Ở XA EM TRONG MÙA NOEL (CÁI MÙA LẠNH NHẤT TRONG NĂM....)...THÂT BUỒN VÀ CÔ ĐƠN...
MỘT NGƯỜI LUÔN HÀO HỨNG TRONG NHỮNG LẦN ĐI CHƠI, MỘT NGƯỜI ÍT BỎ NHỮNG CUỘC VUI NÀO NHƯ ANH NHƯNG RỒI ANH ĐÃ BIẾT NOEL NÀY ANH SẼ Ở NHÀ MỘT MÌNH...KHÔNG ĐƯỢC Ở BÊN EM...ANH MUỐN Ở NHÀ VÌ ÍT RA ANH CŨNG CÓ THỂ CHỈ NGHĨ VỀ EM...
ANH MONG CHO EM VÀ GIA ĐÌNH CÓ MỘT MÙA NOEL ẤM ÁP, HẠNH PHÚC.ANH BIẾT E SẼ RẤT BUỒN KHI NOEL MÀ NGƯỜI E Y, NGƯỜI NÓI RẤT NHIỀU VỀ NHỮNG ĐIỀU LÝ TƯỞNG CAO XA, NHỮNG ĐIỀU BAY BỔNG Ở ĐÂU KO THẤY...ĐẾN KHI CẦN LẠI KHÔNG CÓ ANH..EM Y...ANH MUỐN NÓI VỚI EM THẬT NHIỀU...NHƯNG TRÊN TẤ CẢ, ANH MUỐN NÓI VỚI EM MỘT ĐIỀU, 1 ĐIỀU ĐƠN GIẢN THÔI " cbkg072.gif "...
MÌNH VIẾT BÀI NÀY ĐỂ MONG SẼ MANG LẠI MỘT CHÚT ẤM ÁP CHO TÂM HỒN CỦA NGƯỜI Y XA CACH...VÀ CŨNG ĐỂ CẦU CHÚC CHO MỌI NGƯỜI MỘT MÙA NOEL ẤM ÁP, HẠNH PHÚC BÊN GIA ĐÌNH VÀ BẠN BÈ...
tỐI MUỐN NÓI..." DÙ RA SAO..TIM TÔI VẪN KHÔNG LẺ LOI.." VÌ .." TÔI MÃI YÊU EM VÀ YÊU KS2D".. loveks2d.gif .
CHÚC CÁC BẠN ĐÓN NOEL VÀ NĂM MỚI VUI VẺ...
QUA NOEL CÓ AI RỦ NHẬU NHỚ KÊU TUI, ĐỂ TUI NHẬU BÙ...

User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Dec 25 2006, 03:25 PM
Gửi vào: #2

Administrator

Nhóm: Root Admin

"Bài văn" của Hà hay đấy! Cảm ơn nhé.
Mày làm tao đang buồn lại buồn và cô đơn hơn, tối qua Noel mà không có người mình yêu bên cạnh, mấy thằng bạn kêu đi nhậu laugh.gif , rồi lang thang ngoài đường đến đêm, lạnh tê người...hết Noel...một Noel buồn và cô đơn... thayghet.gif

Chúc tất cả các thành viên 2D yêu thật nhiều và cũng được yêu nhiều loveks2d.gif

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Dec 25 2006, 03:41 PM
Gửi vào: #3

Administrator

Nhóm: Root Admin

Thêm một dịp để mọi người gần nhau hơn. Thêm một dịp để chúng ta trao đến người thân lời yêu thương hay những món quà thú vị. Và một dịp để những tình yêu đẹp được thăng hoa.

.....Món quà ấn tượng xuất phát từ trái tim của anh đã trở thành kỉ niệm không bao giờ phai đối với mình. Đó là bài hát anh tự sáng tác. “Em có cần anh không? Trong trái tim anh, khắp thành phố này chẳng ai bằng em đâu” - Mình rất hạnh phúc!”

...“Noel chính là sinh nhật của cô ấy. Vì vậy, mình đã đặt trước bàn ở một quán cà phê. Một buổi tối lãng mạn với 99 ngọn nến lung linh, cùng những đóa hồng kết thành hình trái tim sẽ làm cô ấy bất ngờ. Nếu có thể, mình sẽ vừa chơi đàn guitar vừa hát…”.

Còn gì hạnh phúc hơn khi trong cùng một ngày, bạn nhận được hai lời chúc đặc biệt từ người mình yêu? Ánh sáng của 99 ngọn nến lung linh cùng lời bài hát ngọt ngào đã thay Anh nói với người ấy những lời yêu thương nhất.

...“Đến nhà thờ lớn nghe thánh ca vang vọng trong đêm Giáng sinh rất tuyệt. Mình sẽ tặng cô ấy một hộp nhạc có những bản tình ca cô ấy thích. Còn món quà mà mình mong muốn người yêu tặng, đó là chiếc khăn len do cô ấy tự đan…”.

... “Tình yêu của tôi và anh ấy chẳng câu nệ gì. Anh ít khi nói với tôi những lời lãng mạn, ít khi tặng hoa, nhưng anh chân thành.

Giáng sinh năm ngoái, anh đưa tôi tới nhà thờ, rồi đi ăn, đi đến lúc không còn chỗ nào để đi nữa, mà cũng không thể ăn được nữa. Chẳng có gì lãng mạn cả. Nhưng tôi rất hạnh phúc”. Đôi khi những điều bình thường vẫn mang đến trọn niềm vui.

...“Có một điều đặc biệt là chúng mình yêu nhau đúng vào ngày lễ Giáng sinh cách đây 4 năm. Khi đó, anh tặng mình một chiếc nhẫn hình trái tim. Giáng sinh sắp tới, mình mong anh ấy sẽ trong vai ông già tuyết, bấm chuông cửa nhà lúc 12h đêm, trên tay cầm 100 bông hồng kết thành hình trái tim… Nếu có thể thôi, nhiều khả năng anh ấy sẽ tặng mình những lời nói yêu thương hoặc một bản tình ca”.

...“Nhà thờ đông rồi, bọn mình sẽ di dạo và đi ăn nhẹ, rồi tìm một quán nước yên tĩnh để ngồi. Mình sẽ tặng cô ấy một cái áo khoác màu đỏ bọc giấy hình trái tim.

Hôm ấy, cả hai đứa mình sẽ mặc đồ ông già Noel, đi trên đường, vừa đi vừa hát. Về phần mình, quà tặng từ cô ấy không thành vấn đề, quan trọng là bọn mình có những phút giây hạnh phúc bên nhau”.

...“Tôi sẽ tặng anh 10 cái nem chua và 5 bắp ngô hấp. Tối hôm đó hai đứa sẽ lên Megastar đấm bốc cho vui vẻ. Tôi sẽ đòi anh mua cho mình một quả cầu có gắn ngôi sao tuyết.”

Và thêm nhiều điều kì diệu nữa Noel đang mang tới: Giáng sinh ngọt ngào, Giáng sinh mong chờ, Giáng sinh đầy ắp tình yêu thương…

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
+Quote Post
Mickey
bài viết Dec 26 2006, 11:45 AM
Gửi vào: #4

Thành viên ưu tú

Ua, ông cọp dê ở cuốn "100 bức thư tình hay nhứt thế giới" phải hông? Phú ơi đừng tin thằng cha này, những lời có cánh thì thường bay nhanh lắm. Ai buồn thì buồn chứ Noel vừa rùi tui nằm nhà "luyện" hết 10 đĩa phim unsure.gif unsure.gif , đã luôn. Chờ 1 tin nhắn của ai đó mà sao chẳng thấy, mừng ghê.
Chúc tình yêu của hai người mãi mãi bền vững ha. "Càng xa em anh càng thấy iu em" mà. Ráng lên sang năm đưa nàng zia dinh laugh.gif laugh.gif

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
+Quote Post
thuynga2d
bài viết Dec 26 2006, 05:00 PM
Gửi vào: #5

Thành viên ưu tú

Hà ơi, ông nói làm tui buồn wá.... ohmy.gif
" Em cố quên nhưng anh vẫn hiện về..."
Lâu rồi, hình như...ko còn biết là mình đã từng có một người yêu. ..Noel lạnh...chỉ một lời cũng đủ làm ấm lòng...Đã bảo là phải quên đi...Thấy nhói lòng khi bắt gặp dáng ai ngoài đường sao giống một người quá. Nhớ!
Không biết Noel này...đang làm gì nhỉ? Còn mình thì...có nhiều người rủ đi chơi...Từ chối vì...đơn giản ở nhà để chỉ nghĩ đến anh.

--------------------
Lặng im nghe gió lùa qua tóc
Nghe thời gian thoáng nhẹ qua môi.
+Quote Post
Mickey
bài viết Dec 7 2007, 02:09 PM
Gửi vào: #6

Thành viên ưu tú

Noel năm nay đến rồi sao không thấy Hà đen đọc "diễn văn" nữa cà? Hay sắp cưới được rùi nên không cần màu mè?
Hix, thời gian trôi nhanh thật. 1 năm nữa đã đi qua. Mickey chúc các bạn Noel 2007 thật ý nghĩa và hạnh phúc. Có gì vui nhớ lên đây kể cho bà con nghe với.

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 03:40 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.