IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> HOÀI NIỆM
Mickey
bài viết Nov 15 2008, 01:26 PM
Gửi vào: #1

Thành viên ưu tú

Nhóm: Members

Ngày xưa, ... đó là một tòa nhà khá lớn và cũ kỹ, cao 3 tầng, chia ra làm nhiều phòng nhỏ. Nhìn thoáng qua, nó như một khu hành chính nhà nước (chả là trường em là tường hành chính mà) với cây me đằng trước, cây xoài và cây mận ở phía sân sau. Nơi em vẫn leo chiếc cầu thang cũ kỹ đi về hàng ngày trong suốt 2 năm em sống ở đấy, thi thoảng nhìn đám bạn lố nhố đang chơi thể thao dưới khoảng sân phía trước, lòng bâng quơ...
Học hành chính thật khô làm sao, nhiều ngày lên lớp em ngủ gà gật, chẳng hiểu thầy đang nói gì, em đang học gì... Một lần nào đó tự dưng em thấy lòng mình sao lạ quá, ai đó nhìn em cũng lạ... lớp học bổng dưng cũng bớt khô khan hơn, nhưng sao thời gian qua nhanh quá, chẳng mấy chốc mà 4 năm đại học đã kết thúc mất rồi...
Buổi chia tay cuối cùng sao lòng em buồn thế, dù em cười thật nhiều, nói thật nhiều nhưng lòng em cứ rưng rưng... Em thoáng nhìn lớp học, KTX, thư viện... lần nữa, như muốn nói lời chia tay... Khoảng sân trường đầy nắng với những khóm hoa điệp vàng, những cây cau cảnh cao kều, con đường 3/2 đông đúc người qua lại như nhìn em tinh nghịch... không thể hiểu được lòng em... (cũng giống như một ai đó)...
Đường 3/2 có ngôi trường số 10...
Bây giờ, tất cả đã khác xưa... mỗi lần có dịp đi ngang em thấy lạ lẫm và một thoáng đau lòng. Mọi thứ đã đẹp hơn trước rất nhiều nhưng lòng em cứ thấy tiêng tiếc một điều gì đó. Hay bởi tại em cứ hoài vọng về những ngày xưa...?
"Ngày xưa" vẫn còn tươi mới mãi trong em, mọi chuyện vẫn còn đâu đó, thoáng ẩn hiện... Những Nga, Phước... một ngày nào gửi thiệp cưới cho em... em giật mình tự hỏi "mình đã lớn như thế rồi sao???"
Hôm nay, tình cờ đi qua ngôi trường cũ, em kéo áo bảo đứa bạn chạy chậm lại, chậm lại... Trường của em ngày xưa kia kìa, em muốn một lần nữa được sống lại với những cảm xúc đã qua dù mong manh...

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Nov 18 2008, 08:32 AM
Gửi vào: #2

Administrator

Nhóm: Root Admin

Đọc bài viết của em tự nhiên anh thấy những kỷ niệm ngày xưa cũng đang trở về làm nhoi nhói cõi lòng anh smile.gif anh thấy nhớ tất cả, nhớ khoảng thời gian 2001-2005 quá...

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 29th March 2024 - 12:35 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.