IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

> Yêu KS2D

Reply to this topicStart new topic
> ĐÁNH MẤT
Mickey
bài viết Sep 5 2014, 11:34 AM
Gửi vào: #1

Thành viên ưu tú

Nhóm: Members

Có ai như mình không ta? Lâu lâu vẫn vô đây để xem thông tin, dù rằng chẳng có cái gì mới, mọi người đã chuyển nhà vô Facebook từ lâu.
Hôm nay thứ 6, bần thần từ sáng tới trưa, chẳng tập trung vào việc gì cho trọn vẹn được. Chợt nhớ lắm những ngày tháng sinh viên đã qua, những ngày vui, ngày buồn, những ngày mòn mỏi chờ đợi một cái gì đó không rõ ràng... những ngày mưa, ngày nắng... những cây hoa điệp trên sân trường tàn rồi lại nở... thời gian chẳng chừa một ai...
Cũng đã 10 năm kể từ ngày mình tặng bạn bài thơ đó, chắc bạn chẳng hiểu tại sao??? Có bao giờ bạn làm một việc gì đó, hay yêu một ai đó chỉ vì muốn nuôi dưỡng cái cảm xúc của mình?
Bạn đã từng có một mối tình đầu thật đẹp, về người con gái đã nhường lại cho bạn cái áo mưa trong một đêm mưa gió, và bài thơ đó là món quà mình tặng cho mối tình này. Thật tiếc bây giờ người ấy chẳng thể là của bạn...
Kỷ niệm 10 năm, kể từ ngày đó, tặng lại bạn bài thơ.

Đánh mất
Tác giả: Thanh Nguyên

Ngày xưa, em như chiếc bóng bên anh, nhỏ nhoi thầm lặng… Mười năm, em tan ra thành vệt nắng, gió thốc lên chỉ còn đám bụi mờ. Chuyện tình mình sót lại mấy câu thơ.

Mười năm, anh không ra đi mà như người trở lại. Ướt đẫm tim anh nước mắt em chiều ấy, dù rằng em dấu mặt vào tay… Bỗng ngỡ ngàng đôi mắt ấy chiều nay.

Anh không có quyền vui mừng bởi anh đâu cố công tìm kiếm. Đành hứng chịu cái tát-tay-kỉ-niệm… Hỡi thời gian, người hãy phán xét đi

Mười năm, em vẫn bé nhỏ như ngày chia tay, có đúng như vậy? Vẫn xanh non màu lá xưa anh hái – một nhành lan chưa kịp nở hoa. Lối hẹn xưa cỏ phủ nhạt nhòa….

Ai cắm sẵn trong bình mấy nhành lan tím. Nhờ hoa dạy anh cách mở đầu câu chuyện. Mắt em màu cà phê nâu đen, trong ly anh đôi mắt ấy nhìn lên, sâu lắng… Rạng rỡ môi em – nụ cười cuối ngày của nắng, gió dường như dừng lại chỗ em ngồi. Chút hương nào gợi nhớ xa xôi…

Em trở lại hay thời gian trở lại? Anh cố đoán đằng sau vầng trán ấy, cô bé ngày xưa, em đang nghĩ gì?

Đang nghĩ gì? Van em nói ra đi…
[color=#003333]

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
PhucPhu
bài viết Oct 13 2014, 10:13 AM
Gửi vào: #2

Thành viên ưu tú

Lâu rồi chẳng ai còn nhờ mà vô web lớp nữa. Giờ người người facebook, nhà nhà facebook, mình có lẽ cũng là người lạc hậu nên lâu lâu lại vô đây, cho dù facebook mình vẫn xài.
Đọc bài thơ buồn quá. Nhớ....
Cái thời mơ mộng, lãng mạn lùi xa vào quá khứ rồi. giờ xoay đi xoay lại chỉ có con cái và cuộc sống thường ngày. Có lã vì vậy mà chai sạn đi.... Thèm được quay lại quá khứ
+Quote Post
Mickey
bài viết Feb 10 2015, 11:34 AM
Gửi vào: #3

Thành viên ưu tú

Phú hả?
Ui, quay đi quay lại giờ chỉ còn 2 đứa mình + Phi Trường nữa là 3 người ra vào trang web này thôi.
Khi nào gặp Phi Trường phải gửi bạn ít tiền ủng hộ duy trì trang web mới được. Cảm ơn Phi Trường nhiều nhé!

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 03:51 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.