IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> Gia đình một phó giáo sư hành hạ oshin-Bùi Đức Kháng-HVHC
BiBinhDuong
bài viết Oct 15 2008, 02:53 PM
Gửi vào: #1

Thành viên nhiệt tình

Nhóm: Members

15-10-2008 14:04:07 GMT +7Theo H. Dương- T. Tâm (Đất Việt)
Ngày 14/10, Sở LĐTB & XH TPHCM có báo cáo về việc em Văn, giúp việc của gia đình ông Kháng bị hành hung dã man.

Theo báo cáo, em Vũ Thị Văn, 15 tuổi, quê ở tỉnh Hải Dương là người giúp việc cho gia đình ông Bùi Đức Kháng, trú tại đường Tân Thành, phường Hòa Thạnh, quận Tân Phú.

Ngày 10/10, em Văn được một người dân đưa vào Bệnh viện quận Tân Bình cấp cứu trong tình trạng tâm lý hoảng loạn, trên người có nhiều vết bầm tím, có dấu hiệu bị bàn là ủi lên người… Sau khi xuất viện, Sở LĐTB&XH chuyển em Văn vào Mái ấm Bà Chiểu ở quận Bình Thạnh.

Theo Sở LĐTB&XH, năm 2007, em Văn bị gia đình ông Kháng đánh đập, phải bỏ trốn, sau đó em bị đưa vào Trung tâm giáo dục dạy nghề thanh niên TPHCM. Ông Kháng yêu cầu bà Nguyễn Thị Ước, mẹ em Văn làm giấy ủy quyền cho ông bảo lãnh Văn ra khỏi trung tâm này.

Đến chiều ngày 14/10, các nhân viên quản lý Mái ấm Bà Chiểu cho biết, sức khỏe của Văn đã ổn định. Tuy nhiên, em không cho người lạ, nhất là người lớn tiếp cận và thường hoảng loạn, la hét lúc nửa đêm.

Được biết, ông Kháng hiện là Phó giáo sư bộ môn Nhà nước Pháp luật, tham gia giảng dạy tại Học viện Hành chính TP HCM.

Thật kinh khủng
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
Mickey
bài viết Oct 16 2008, 04:25 PM
Gửi vào: #2

Thành viên ưu tú

Không tưởng tượng nổi wink.gif

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
+Quote Post
naughtyq9
bài viết Oct 17 2008, 04:59 PM
Gửi vào: #3

Thành viên ưu tú

tên Bùi Đức Kháng nghe quen quen bà con nhỉ?

--------------------
qua cơn mê
vẫn còn mụ mị
+Quote Post
PhucPhu
bài viết Oct 17 2008, 11:02 PM
Gửi vào: #4

Thành viên ưu tú

no table..... 24[1].gif 24[1].gif 24[1].gif
Phó giáo sư thì cũng là con người thôi. Mà là con người để mọi người quý trọng, yêu mến suốt đời thì khó...làm cho người ta gét thì dễ wa. tính ra anh em 2d mình vẫn còn tốt chán, chỉ ăn nhậu chứ chẳng hại ai...về nhà sợ còn fải làm 0shin
+Quote Post
Hiền Trang
bài viết Oct 21 2008, 07:47 AM
Gửi vào: #5

Thành viên

Theo Trang nhớ thi ông thầy Kháng này có dạy lớp mình học rùi, có phải là ông thầy đầu tóc lúc nào cũng bóng lộn, dáng hơi đậm và ăn nói thì kiểu cách không nhỉ!!!
+Quote Post
Mickey
bài viết Oct 21 2008, 09:46 AM
Gửi vào: #6

Thành viên ưu tú

Là ông thầy mà chiều chiều vẫn hay dắt chó đi dạo quanh trường minh đó.

--------------------
+Quote Post
BiBinhDuong
bài viết Oct 21 2008, 10:14 AM
Gửi vào: #7

Thành viên nhiệt tình

Là ông thầy dạy lớp mình môn Lý luận chung về Quản lý nhà nước và pháp luật đó, suốt buổi giảng ngồi ôm míc nói bằng một giọng hơi khó nghe. Thầy này ở luôn trong khuôn viên học viện và hay chiều chiều dắt chó đi dạo như Mickey nói
+Quote Post
Nobita2104
bài viết Oct 21 2008, 12:55 PM
Gửi vào: #8

Thành viên

ÁI CHÀ CÁI TAY NÀY COI BỘ PHONG ĐỘ LÉM MÀ SAO HÈN HẠ VẬY TA, CHẮC XONG VỤ NÀY RỒI LÃO VỀ VƯỜN NUÔI CHÓ LUÔN CHỨ DẠY AI ĐƯỢC NỮA HẢ 2D. COI BỘ ANH EM NHÀ TA CÒN TỐT HƠN MẤY TAY PHÓ GIÁO SƯ ẤY NHIỀU HÉN. HỔ THẸN . . . HỔ THẸN . . ÁI CHÀ ĐÁNG HỔ THẸN!!! wacko.gif

--------------------
GẤU TRÚC - 01224112939
+Quote Post
Mickey
bài viết Oct 23 2008, 11:04 AM
Gửi vào: #9

Thành viên ưu tú

Sáng 22-10, Sở Lao động - thương binh & xã hội TP.HCM cho biết tối 21-10, em Vũ Thị Văn bị đánh đập (Tuổi Trẻ ngày 11-10) đã mất tích.

Theo tường trình của bà Trương Thị Yến - trưởng nhóm mái ấm Bà Chiểu, lúc 14g ngày 21-10, chị gái em Văn là Vũ Thị Mỹ, đang giúp việc nhà cho gia đình bà Hải (em vợ ông Bùi Đức Kháng - gia đình đánh đập em Văn) tại Q.1, đến trò chuyện và rủ em Văn ra ngoài mua đồ nhưng bà Yến không đồng ý. Đến 18g30, bà Yến mới phát hiện em Văn không còn ở trong mái ấm.

Chiều 22-10, các cơ quan chức năng đã phối hợp tìm kiếm em Văn. Sở Lao động - thương binh & xã hội cũng có báo cáo gửi UBND TP chỉ đạo Công an Q.1, Q.Tân Phú hỗ trợ việc điều tra, tìm kiếm em Văn.

Nữa nè bà con
Một trẻ em làm thuê bị đánh đập

Một trẻ em làm thuê bị đánh đập

TT - Chiều 10-10, tại Bệnh viện Đa khoa Tân Bình (TP.HCM), các bác sĩ cho biết bệnh viện tiếp nhận em Vũ Thị Văn, 16 tuổi, đến cấp cứu trong tình trạng thần kinh hoảng loạn, suy sụp tinh thần, lo sợ, tay có vết sẹo thâm do bàn ủi ịn vào.

Theo những người dân đưa em vào cấp cứu tại bệnh viện, trước đó hai ngày em Văn có đến một hộ dân tại P.14, Q.Tân Bình xin được cứu thoát ra khỏi căn nhà em đang giúp việc vì bị hành hạ đánh đập quá nhiều. Tiếp xúc với chúng tôi, ánh mắt của em vẫn đầy sợ hãi, nghẹn ngào khóc: “Cô ơi, cứu con, con không về lại gia đình đó đâu”.

Em Văn được cấp cứu tại Bệnh viện Tân Bình chiều 10-10, dấu bàn ủi còn hằn rõ trên cánh tay - Ảnh: V.H.

Theo lời kể của em Văn, hơn hai năm qua từ khi em vào giúp việc nhà tại gia đình ông Bùi Đức Kháng (1/10 Tân Thành, P.Hòa Thạnh, Q.Tân Phú), em phải làm việc từ 6g-22g với mức lương 500.000 đồng/tháng. Em thường xuyên bị con trai ông Kháng là Bùi Trần Nghị (26 tuổi) đánh đập dã man. Nghị thường xuyên đánh em bằng roi và dây điện, có lần Nghị tức giận mắng em và lấy bàn ủi nóng ủi lên tay em. Trả lời Tuổi Trẻ, Nghị thừa nhận có dùng roi và dây điện đánh em nhưng chỉ là muốn “dạy dỗ” em. Còn việc dùng bàn ủi nóng ủi lên tay em là do Nghị đùa vui (?!).

Ông Kháng cũng thừa nhận với Tuổi Trẻ rằng ông có biết việc Nghị đánh em Văn nhưng cho rằng việc này chỉ là bình thường vì gia đình muốn “dạy bảo” em. Ông Kháng cho biết đã nhận Văn vào giúp việc nhà từ giữa năm 2005 (khi em 13 tuổi).

--------------------
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 24th April 2024 - 01:30 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.