IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

> Yêu KS2D

Reply to this topicStart new topic
> Yêu chính sự kiêu căng của bạn
Phi_Trường
bài viết Feb 25 2008, 01:16 PM
Gửi vào: #1

Administrator

Nhóm: Root Admin

Bạn à, bạn có biết là tôi yêu bạn nhiều đến thế nào không. Bạn có biết rằng vì quá yêu bạn nên tôi đã bỏ qua cả cách biệt của tuổi tác, bỏ qua cả cách xưng hô chị em ngọt xớt của bạn chỉ để được gọi bạn là "bạn".

Bạn có biết là ngày ngày được làm việc cùng bạn, được chia sẻ công việc cùng bạn, cũng như những vấn dề trong cuộc sống là niềm mơ uớc và hạnh phúc lớn nhất của đời tôi không. Bạn có biết là vì bạn tôi đã cố gắng để thay đổi mình nhiều nhất có thể không, để có thể tạo ấn tượng tốt với bạn, để có thể xứng đáng khi đi bên cạnh bạn không.

Bạn có biết rằng bạn, chỉ mình bạn mới tạo cho tôi cảm giác đang sống… Những người đàn ông khác bảo đã gặp được thiên thần nhưng tôi đã thấy bạn và thế là đủ. Tôi và bạn đều là những thiên thần trong mắt cha mẹ, đều là những báu vật mà cha mẹ hết sức nâng niu, chiều chuộng ngay từ tấm bé dến tận bây giờ. Nếu ở tôi là việc thiếu sự "từng trải" và lăn lộn của cuộc đời va thói "cam chịu" như bạn nói thì ở bạn là sự "kiêu căng", thẳng thắn thái quá, đôi khi coi mình là số 1.

Nếu, và sẽ còn rất nhiều cái nếu mà lại nếu để kể ra thì chúng ta có quá nhiều cái khác nhau, cả về cách sống lẫn tính cách. Vậy mà tôi lai yêu bạn mới sợ chứ, yêu tha thiết cái loại người mà tôi từng rất ghét, hơn cả chính bản thân mình. Mọi người nói bạn kiêu ngạo, bạn chỉ được cái dáng đẹp chứ mặt mũi cũng bình thường, bạn khó gần, khó hòa dồng, hay đốp chát thẳng vào mặt người khác nhưng với tôi,tự tôi đã tìm được rất nhiều điểm hay ở bạn để chinh phục.

Bạn kiêu ngạo ư, không sao bởi tôi cũng từng là đứa kiêu ngạo, và tôi biết cách làm thế nào để giúp bạn khá hơn như tôi bây giờ, hình thức bạn đối với tôi chẳng là cái gì vì tôi yêu chính cá tính bạn, bạn có thể làm bạn với tất cả bạn của tôi. Vậy đó, dù có gian nan thế nào, có nhiều thử thách trở ngại thế nào từ cách nhìn nhận của mọi người cũng như từ chính những lời nói vô tình của bạn cho tôi nhưng tôi vẫn không bao giờ thay đổi cách nhìn nhận và tình cảm về bạn. Tôi không cần sở hữu riêng bạn đâu, tôi không ép bạn yêu tôi đâu cũng không ghen tức với người bạn yêu, đối với tôi chỉ cần làm được những điều tốt nhất có thể khiến bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc là vui rồi.

Bạn càng xa lánh tôi, càng cảnh giác tôi, càng không cho tôi cơ hội trực tiếp chăm sóc giúp đỡ bạn thì tôi sẽ lui vào hoạt động bí mật, thầm lặng hơn, bởi đối với tôi: "Chỉ có kẻ nào yêu mà không mong được yêu trả lại, mới chắc chắn là mình thật yêu ai hơn tất cả mà thôi"

ST muopthoitai ([email protected])

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
2 Thành viên đang đọc chủ đề này (2 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 03:57 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.