IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> Đôi lời muốn nói...
bason
bài viết Apr 10 2006, 08:52 PM
Gửi vào: #1

Thành viên mới
**

Nhóm: Members

Chào các bạn !

Vậy là gần một năm lớp chúng mình chia tay nhau rồi, mỗi người đi về một nơi và suy nghĩ tìm kiếm làm việc tạo dựng cho tương lai của mình, mong rằng các bạn có một khi nào đó nhớ tới nơi chúng mình đã học, nơi ấy có biết bao kỷ niệm buồn vui và những tình yêu cuộc sống gia đình bè bạn mà chúng mình đã khắc ghi vào trong lòng.
Nhưng cuộc sống là sự chuyển động mãi mãi mà chúng ta luôn luôn phải hướng về mặt trời để chúng ta không thấy được cái bóng của mình ở sau lưng chúng ta và cũng không nên sống mà cứ nghĩ hòai về quá khứ chỉ nên để quá khứ là động lực để chúng ta tiến về phía trước để tìm được những chân lý mới, sống có lý tưởng hơn, thành công hơn các bạn nhỉ !

Vậy là cũng đã có người thành công trong cuộc sống, có người xây dựng được gia đình, nhưng cũng có người chưa là chi cả. Mình mong sao bản thân mình và các bạn có được sức khỏe, sự tự tin, niềm vui để thành công nở rộ thành công.

Chào thân ái và đoàn kết !
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Apr 12 2006, 03:20 PM
Gửi vào: #2

Administrator

Nhóm: Root Admin

Quả thực bây giờ chúng ta sống và hướng tới tương lai nhưng quá khứ cũng là một phần của cuộc sống hôm nay, nhất là những kỷ niệm đẹp mà những thành viên KS2D đã có với nhau trong 4 năm học tại Học viện Hành chính Quốc gia. Trường cảm thấy vui và cũng xúc động khi đọc bài viết này của ba Sơn. Hy vọng tất cả thành viên KS2D sẽ luôn nhớ đến nhau, sẽ luôn là bạn tốt nhất của nhau, cùng nhau hướng tới tương lai tốt đẹp.

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
+Quote Post
NgocHa
bài viết May 9 2006, 12:48 PM
Gửi vào: #3

Thành viên ưu tú

Cũng có một tâm trạng như P Trường, đọc xong bài viết của A Ba thấy cảm động và...Mỗi người đều đã đi mỗi hướng trên con đường hướng tới " mặt trời" của mình như a Ba nói.Hy vọng rằng với những kỷ niệm mà những năm tháng SV chúng ta đã có, mai mốt đây khi gặp nhau trên đường đời chúng ta vẫn coi nhau là bạn.vẫn giữ những ký ức về nhau...Cũng như mọi người, mình cầu chúc cho tất cả các bạn Ks2d thành công, hạnh phúc!!!
mới đó mà hết 01 năm rồi, mình đã cảm thấy sự vô tình của Thời gian.Nhìn mấy em khóa 2 về thực tập, mình mới chợt nhận ra là đã 1 năm nay mình ko còn là SV nữa, đã ko còn là KS2d từ lâu....KO thấy già, chẳng thấy lớn hay thay đổi gì nhưng chỉ thấy mọi thứ như xa qua...mỗi lần nghe ai đó nhắc đến 2 từ " lớp mình" là mọi thứ lại như hiện về....
Hồi còn đi học, mình mong được ra đi làm, được kiếm tiền để khẳng định ....ít nhất là với gia đình mình.Còn bây giờ đi làm rồi, công việc, đồng nghiệp, bạn bẽ, ba mẹ tất cả đều dường như vẫn còn đang mỉm cười với mình.Nhưng sao lại cảm giác thèm khát một điều gì?....được ngồi cùng bạn bè, được hát ,được hò cả đêm o cần biết điều gì nữa....Những kỷ niệm mà chỉ KS2D mới có!!!
Các bạn 2D,nếu có một dịp nào đó gặp nhau, dù lúc đó bạn là ai, bạn làm gì thì chúng ta sẽ ngồi bên nhau như 2D ngày nào : vẫn là những Đại ca Bửu, a Ba,NÂm đen,Hiếu lì, Nam Khỉ, Hữu Lác,Kiên heo,ha đen, huy 8., Diễm lỳ, Vy béo, Cá mập, cá đuối.. hôm nào gặp sẽ làm một trận hoành tráng nhà bà con....
Xin lỗi bà con nha.Suốt ngày nhìn mấy cái văn bản Hành chính khô khan, nức đầu wa.Nên thử viết văn ve coi sao....có gì bỏ quá cho e nhé!!!
Chúc may mắn!!
+Quote Post
naughtyq9
bài viết May 9 2006, 03:33 PM
Gửi vào: #4

Thành viên ưu tú

Ha den van ve du?
Gio tui biet tai sao ong nho lop minh nhieu den vay, muon duoc ngoi ben nhau nua chu,ben ai noi dai cho roi... he he Hoi do ai bieu hong chiu tranh thu, gio thay tiec qua ha?
Ha ha ha

--------------------
qua cơn mê
vẫn còn mụ mị
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 03:41 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.