IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

> Yêu KS2D

Reply to this topicStart new topic
> Gửi "ấy".. của anh!
Đánh giá  5
Phi_Trường
bài viết May 1 2006, 11:17 AM
Gửi vào: #1

Administrator

Nhóm: Root Admin

Ấy biết không! Tớ đã suy nghĩ rất nhiều về tình cảm mà Tớ dành cho Ấy. Tớ không biết phải thể hiện thế nào cho Ấy hiểu tình cảm của Tớ dành cho Ấy.Vì bẹn bè thường nói Tớ là người không biết ăn nói, nên tớ không được tự tin cho lắm khi đối diện với Ấy.Và cuồi cùng Tớ quyết định gửi những lời này tới Ấy.Hy vọng với món quà nhỏ này sẻ làm Cho Ấy vui. Chúc Ấy luôn thành công vui vẻ và hạnh phúc!

Ấy biết không...

- Không biết bao nhiêu lần Tớ nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện Tớ ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau.

...Tớ ước rằng tớ sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của Ấy, sẽ luôn là người để Ấy chia sẻ niềm vui nỗi buồn...

- Và Ấy ơi,điều ước quan trọng nhất là gì ẤY có biết ? " Tớ ước rằng ẤY sẽ là người hạnh phúc nhất thế gian để Tớ được là người hạnh phúc thứ hai sau Ấy."

...Ấy ơi ! ...

Giá như những lúc ngồi cùng ấy thời gian cứ kéo dài mãi.
Giá như tớ có thể bước vào tâm hồn ấy.
Giá như tớ có thể ghi nhớ một cách rõ ràng hình ảnh ấy trong tâm trí
Giá như tớ có thể mơ về ấy hằng đêm.
Giá như tớ biết ấy nghĩ gì về tớ.
Giá như mà có ấy ở đây!
Giá như ấy là con mắt phải, tớ là con mắt trái thì mình sẽ mãi ở bên, chẳng có con mắt thứ 3 nào cả.
Giá như thế gian là một buổi hoàng hôn, ấy là mặt trời và tớ là biển rộng.
Giá như tớ chẳng bao giờ phải hoài nghi về câu chuyện cổ tích, hoàng tử lấy vợ, công chúa lấy chồng, sẽ chỉ có những đứa trẻ thôi, dắt tay nhau qua cánh đồng cỏ nội.
Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn những điều chúng ta biết, rằng mọi dòng sông đều đổ về một biển nhưng không phải sông nào cũng sâu, cạn như nhau.
- Và ấy ơi ! Giá mà tớ có thể biến mọi cảm xúc thành lời, giá mà tớ có thể gửi những yêu thương vào gió.
Giá như thương yêu không bao giờ phải là ngọn cỏ để vô tình bị dẫm nát dưới chân qua.
Giá như thế gian chỉ có một ngôi nhà, để chúng ta có chung ô cửa sổ, chung cửa đi, và chung một mái nhà.
Giá như mà ấy biết, có những điều giản đơn chẳng thể nói thành lời.
Giá như mà tớ chẳng bao giờ phải ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt ấy, không phải đắn đo điều gì đó vô tình.
Giá như tớ hiểu được điều giản đơn sau những tiếng thở dài, sau ánh mắt, nụ cười, sau cái nhìn xa xôi, sau những nét trầm tư trên gương mặt ấy...
Giá như ấy đừng bao giờ nghĩ rằng thi sĩ biết làm thơ bởi vì thế mà họ mơ rất giỏi .... Giá như ấy đừng bao giờ nghĩ rằng nhà văn biết viết truyện bởi vì thế mà họ bịa rất tài...

- Tớ có thể là thi sĩ, là nhà văn hay một người viết kịch, tớ có thể tô màu lên những điều nhợt nhạt của cuộc sống, nhưng dường như trái tim tớ lại là điều mà chẳng bao giờ tớ có thể viết hết thành lời. !

Và ...

Ấy ơi!Tớ viết những lời này với hi vọng rằng, một lúc nào đấy khi Ấy đọc được những dòng chữ này và lắng nghe điệu nhạc du dượng của bài hát "Xin một lần được yêu" Ấy hãy nhớ đến và hiểu cho lòng Tớ muốn nói gì với Ấy, Ấy nhé!.Cuối cùng, Tớ Chỉ muốn nói với "Ấy" một câu. một câu mà Tớ muốn nói với Ấy mãi trong đời. Tớ "Thương" Ấy.

Cuộc đời luôn mang lại nhiều Thú vị và bất ngờ khi Tớ có Ấy ở bên. Biết quên để sống thật là thú vị khi nhận ra rằng:" Ấy là niềm tin và Hy vọng của đời Tớ".

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
GiacmoHanoi
bài viết May 2 2006, 11:03 AM
Gửi vào: #2

Thành viên nhiệt tình

Nhóm: Members

Hi!
Trường ơi, đang tương tư em nào sao?
+Quote Post
BiBinhDuong
bài viết May 6 2006, 06:09 PM
Gửi vào: #3

Thành viên nhiệt tình

Ông Trường ơi, ông suy tư người nào thế, ông gửi cái này cho cô ấy luôn đi, chắc cô ấy cảm động lắm đó nha , không ngờ ông cũng lãng mạn ghê luôn
+Quote Post
naughtyq9
bài viết May 8 2006, 03:48 PM
Gửi vào: #4

Thành viên ưu tú

Chết rồi, thằng trường nó gửi cái này cho tôi
Chắc nó thương tôi rồi
Tội nghiệp quá Trường ơi
Tui có bồ rùi!
HIc! tiếc quá

--------------------
qua cơn mê
vẫn còn mụ mị
+Quote Post
NgocHa
bài viết May 9 2006, 01:18 PM
Gửi vào: #5

Thành viên ưu tú

Bạn Phước có vấn đề false mình đâu có ai tên ấy.thăng Trường nó gửi cho cái em trên TV tên ẤY ( "quảng cáo :.. CÔ ẤY CƯỜI VỚI MÌNH....)
Bà đừng có mà nuôi hy vọng nhé P.Ca sĩ nổi tiếng Phi trường lúc nào cũng phải ở trên "Phi Cơ" với người ấy ("Hằng Nga ấy) mới chịu cơ.Thôi xuống đi Trường.Xuống Củ Chi nhậu với anh em đi....ở trên đó té đó.
+Quote Post
TuyetMinh
bài viết May 9 2006, 02:16 PM
Gửi vào: #6

Thành viên

không biết bạn nào đã lọ vào cặp mắt "đen lay láy" của bạn T nhà ta.Tui không phải là"Ấy" mà đọc xong và nghe bài hát cảm thấy xúc động ghê gớm(suýt chút tui tưởng mình là "Ấy"), xin chia vui cho bạn nào là Ấy của T,chúc Ông thành công trên con đường chinh phục "Ấy"của mình nha rolleyes.gif
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết May 9 2006, 05:22 PM
Gửi vào: #7

Administrator

Nhóm: Root Admin

Trích dẫn(GiacmoHanoi @ May 2 2006, 11:03 AM) *

Hi!
Trường ơi, đang tương tư em nào sao?

biggrin.gif hông giám nói

Trích dẫn(BiBinhDuong @ May 6 2006, 06:09 PM) *

Ông Trường ơi, ông suy tư người nào thế, ông gửi cái này cho cô ấy luôn đi, chắc cô ấy cảm động lắm đó nha , không ngờ ông cũng lãng mạn ghê luôn

Lãng mạn cỡ đó mà chưa "cưa" nổi nữa Thủy ơi. ! biggrin.gif

Trích dẫn(naughtyq9 @ May 8 2006, 03:48 PM) *

Chết rồi, thằng trường nó gửi cái này cho tôi
Chắc nó thương tôi rồi
Tội nghiệp quá Trường ơi
Tui có bồ rùi!
HIc! tiếc quá

Phước ơi, có thì nói không ai ép đâu nha, nói có rồi mấy bữa ế rồi đừng có la, chưa thì bà con 2D giúp cho.

Trích dẫn(NgocHa @ May 9 2006, 01:18 PM) *

Bạn Phước có vấn đề vì mình đâu có ai tên ấy. Thằng Trường nó gửi cho cái em trên TV tên ẤY ( "quảng cáo :.. CÔ ẤY CƯỜI VỚI MÌNH....)
Bà đừng có mà nuôi hy vọng nhé P.Ca sĩ nổi tiếng Phi Trường lúc nào cũng phải ở trên "Phi Cơ" với người ấy ("Hằng Nga ấy) mới chịu cơ.Thôi xuống đi Trường.Xuống Củ Chi nhậu với anh em đi....ở trên đó té đó.

Uh há, chắc phải sorry vì Phước hiểu nhầm Trường biggrin.gif
Nhậu thì gọi wa đây, lúc nào cũng đi 1 mình mà còn kêu.

Trích dẫn(TuyetMinh @ May 9 2006, 02:16 PM) *

không biết bạn nào đã lọt vào cặp mắt "đen lay láy" của bạn T nhà ta.Tui không phải là"Ấy" mà đọc xong và nghe bài hát cảm thấy xúc động ghê gớm(suýt chút tui tưởng mình là "Ấy"), xin chia vui cho bạn nào là Ấy của T,chúc Ông thành công trên con đường chinh phục "Ấy"của mình nha rolleyes.gif

Thanks Minh nhé!
Hy vọng "Ấy" cũng x1uc động như Minh, vậy mà vẫn chưa thấy gì biggrin.gif

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
+Quote Post
TheVinh110
bài viết Jun 26 2006, 08:40 PM
Gửi vào: #8

Nhóm Dê Cụ

voi mot thang con trai dang yeu nhu Truong thi chang co gi la la ca. Tui biet vi cach daynam tui da tung co cam gia do roi
+Quote Post
Mickey
bài viết Jun 28 2006, 04:07 PM
Gửi vào: #9

Thành viên ưu tú

Mickey hiểu Vinh và Trường mà. Chắn chắn rằng "ấy" của 2 bạn sẽ hạnh phúc lắm đây. Giữa cuộc sống đầy bon chen đôi khi mình lại ước mơ những điều thật giản dị nhưng ... không trở thành sự thật bao giờ, phải kg?

--------------------
Đừng làm xao động trái tim em
em muốn giữ tiếng đàn từ thủa ấu thơ
âm thanh của lá rơi xuống sân nhà
vẫn đọng lại trái tim em, 20 năm sau sẽ hóa thành bài ca...
+Quote Post
PhucPhu
bài viết Jun 30 2006, 12:34 PM
Gửi vào: #10

Thành viên ưu tú

Hi!
Trang ơi, gì mà nói nghe có vẻ triết quá vậy?Giữa cuộc sống bon chen, nếu như ước mơ của mình chưa thành sự thật thì đừng nên nghĩ sẽ không bao giờ thành sự thật. Nó sẽ trở thành sự thật khi ta dám ước mơ, nuôi dưỡng nó và...hy vọng. Mình không chắc điều mình nói đúng 100% nhưng mình tin vào điều đó.
Làm gì mà viết nghe có vẻ buồn thế. Lên mạng đi, tụi mình tám laugh.gif biggrin.gif tongue.gif
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 29th March 2024 - 01:23 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.