IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> "Lời kêu gọi 2D...hãy làm gì đó!
Đánh giá  5
DohuuThien
bài viết Jul 24 2006, 08:34 AM
Gửi vào: #1

Thành viên ưu tú

Nhóm: Members

2DDDDDDDDDD ơi!????!!!!???? đi đâu cả rồi?? -Câu hỏi này Thiện kêu “thảm thiết” hoài à mỏi miệng wá! “ Lớn rồi để nói hoài à”???!!!

Hình như là như vậy đó các bạn ơi! Cho đến giờ phút này mà web 2d chúng ta mới chỉ có vài người thôi buồn wá đi các bạn ơi!
Nói là có mấy người thì cũng không đúng lắm, mà chính xác là chỉ có một số bạn thường xuyên tham gia viết bài…Còn lại là chủ yếu Đăng ký rồi để vậy. Thật tình cho Thiện mạo muội nói điều này nghen: “Có khi có bạn đăng ký xong rồi quên luôn nick và mật khẩu của mình luôn quá!”

Theo thống kê của trang web thì hiện nay đã có 68 thành viên, nhưng không rõ có phải các thành viên đều là 2d không nữa là vì có những bạn dùng nick theo kiểu “bí mật” không muốn “bật mí” cho ai biết mình hay sao ấy!??? Nhưng Thiện chỉ nói vậy thôi, lúc nào Thiện cũng ủng hộ và tôn trọng quyền tự do cá nhân mà, riêng quan điểm của Thiện thì đây là trang web của lớp mọi người trong lớp cùng tham gia, cùng viết bài, tán gẫu, bày tỏ quan điểm, học hỏi trao đổi với nhau về mọi điều…nên đăng ký tên mình là hay nhất.

Thiện biết hiện nay ai cũng rất bận rộn và có những kế hoạch cho riêng mình không ai giống ai! Nhưng thử hỏi ai cũng viện cớ là lý do bận rộn thì tương lai trang web lớp mình sẽ ra sao??? Các bạn ơi mình phải tự hào cho lớp mình vì có hẳn một trang web riêng chứ? trong trường mình có lớp nào có trang web hoành tráng như vậy đâu? bên cạnh đó lại có một chuyên viên (Phi Trường) lúc nào cũng tâm huyết với web!
Các bạn biết không bạn Trường của chúng ta đã chịu trách nhiệm về vấn đề kỹ thuật mà còn bắt bạn chịu cả về vấn đề nội dung nữa vì đa số các bài viết đều là cùa Trường không à??? Có lần vì mệt mỏi mà Trường nói với Thiện là: “Có nên duy trì hay dẹp luôn Trang Web này đấy các bạn ạ”. Nhưng vì Duyên nợ và có nhiều kỷ niệm với 2d mà Trường không nỡ làm vậy đó chớ!

Tuy nhiên nhìn lại thì vẫn thấy một số thành viên rất hăng hái tham gia đấy các bạn ạ! Thiện thấy trang web được bố cục rất rõ ràng nhưng có nhiều bạn thường viết theo ngẫu hứng, sai chủ đề quá, chẳng hạn trong mục Thông Báo thì các bạn lại thường viết bài có nội dung tán gẫu. Vì thế qua đây Thiện cũng góp ý là chúng ta nên viết theo đúng chủ đề.

Nếu các bạn muốn tán dóc, chọc cười, dzui dzui… hãy vào mục Tán Gẫu;
Muốn thông báo cho mọi người biết về “ con Cua, con Ghẹ” gì của mình thì hãy vào mục Thông Báo;

Và ai muốn post, nghe nhạc, xem phim cho giảm strees thì vào mục Nhạc Phim,

Còn nếu muốn hoài niệm một chút 2d thì hãy ghé thăm Album 2d (Nhưng mục này các bạn cần đăng nhiều hình vào nhé, việc này hơn một lần Thiện đã kêu gọi các bạn rồi đó. Hiện nay chưa có hình đám cưới của ai cả??). Các bạn có đồng ý với ý kiến của Thiện không nào?
Ai muốn mong ước mình là một Tỷ phú, một Chính Khách, một Nàng Tiên cá, một Hoa hậu của Ấp… thì hãy tạt vào Mục Ước nguyện các bạn nhé!
Ngoài ra Web 2d còn nhiều Mục rất hay như Chức nghiệp, Hành chính, Pháp luật …tại đây các bạn thả sức mà bàn luận về nghề nghiệp của mình.

Và cuối cùng Thiện vẫn mong muốn là Web 2d của chúng ta tồn tại được càng lâu càng tốt. Nó là một “Sân chơi” của 2d, năm mười năm sau khi bạn nhìn vào web bạn sẽ thấy được từng bước đi của 2d, sự chuyển mình của 2d!!!.

Thành viên 2d
ĐỖ HỮU THIỆN
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
PhucPhu
bài viết Jul 24 2006, 11:47 AM
Gửi vào: #2

Thành viên ưu tú

Các bạn KS2D ơi!
Đọc những lời "tâm huyết" của Thiện các bạn có cảm giác thế nào?Riêng P thấy mình vô tình và ...có lỗi quá. P cũng hay vào web nhưng bài viết thì không nhiều. Nhiều lúc muốn viết gì đó nhưng lại thôi, nghĩ bận quá, để sau đi. Để rồi quên luôn.
Đúng như Thiện nói đó, không thể đổ lỗi cho bận được. Bận thì ai cũng bận, chủ yếu là tấm lòng với lớp thôi. Chúng ta phải tự hào là lớp mình có một trang web chứ, đúng không? Hôm bữa sếp bảo P kiếm một văn bản. Kiếm hòai không ra, nhờ Trường kiếm rồi đăng lên web dùm. Sếp hỏi tìm ở đâu mà có, P bào tìm trong web lớp. Sếp P cũng mở web ra mà xem (dĩ nhiên là lướt qua thôi). Sếp khen hay, lúc đó P thấy thật tự hào ( Giốngcon nít thật nhưng tự hào thật đó).
Viết những lời này, cũng như Thệin, P mong mọi người dành ít thời gian để vào web xem và viết bài. Không thể chỉ mở ra xem và đóng lại.Các bạn là thành viên của 2D,đã đăng ký là thanh viên của web thì phải có trách nhiệm với trang web của lớp mình. Để web lớp sẽ tồn tại như một kênh giao lưu, chuyển tải thông tin giữa những thành viên 2D
Vài lời gửi mọi người
Chúc mọi người và thành công
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Jul 25 2006, 09:21 AM
Gửi vào: #3

Administrator

Nhóm: Root Admin

Nghe Thiện nói mà T xúc động quá sad.gif
T liên tục kêu gọi các bạn tham gia nhưng có lẽ là bạn nào cũng bận sad.gif
Có bạn lại bảo không biết viết gì sad.gif...thực ra mỗi ngày bạn ghé web chúng ta 30 phút là có thể viết vài bài rồi, đúng không (dân hành chính gõ máy tính nhanh như gió mà biggrin.gif)

Đây là danh sách những bạn tích cực nhất: http://www.ks2d.com/kyniem/index.php?act=members
Chỉ có khoảng 5 bạn thường xuyên tham gia....
Đây là ngôi nhà ảo của gia đình 2D, rất mong các bạn dành chút thời gian chăm sóc nó....tham gia đi...vui lắm biggrin.gif

(Ah các bạn có thể tham khảo trang của lớp KS1B tại: http://hanhchinhvn.org/forum/index.php?showtopic=42 trang của lớp họ cũng rất sung túc)

Chúc thành công.

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
+Quote Post
vit
bài viết Aug 1 2006, 07:17 PM
Gửi vào: #4

Thành viên mới
**

Chao Phi Truong! Cam on Truong da giup cho trang WWW lop minh hoat dong tot.Lau roi khong co dip lien lac voi ai?Cung khong biet cac ban lop minh ra sao nua....Nhung nhung thong tin minh duoc biet thi tat ca deu co CV rat tot..............Gio thi ai cung ban ron,cong viec ngap dau phai khong?
Quyen con dang o cong ty chua ve ne!CV cung ban ron lam....Hien Quyen dang lam ben maketing cho 1 cong ty cua nhat....cong viec ban ron nhung cung vui va hoc duoc nhieu dieu lam.
Cong viec cuon chung ta vao vong xoay va khong con nhieu thoi gian de nhin lai moi viec da qua,rat nhieu vie da dien ra va chi con tinh ban la con mai...........Hy vong cac ban se luon nho ve minh nhen.thaks!Gio tam biet nha,hen cac ban bua khac nha!
+Quote Post
thaonguyen
bài viết Aug 2 2006, 07:43 AM
Gửi vào: #5

Thành viên ưu tú

Đọc bài viết của Thiện và của các bạn, N cũng có cảm giác giống như Phú vậy đó. Thật ra công việc của N thì online rất thường xuyên và những lúc rảnh bao giờ N cũng ghé qua website của lớp mình. Nhưng ghé qua để xem có tin tức gì mới không thì nhiều, con post bài thì cũng hiếm hoi lắm. Tự nhiên thấy mình hơi bị thiếu trách nhiệm với sự sống còn và phát triển của website, dù mình luôn hô hào ủng hộ mỗi khi ai đó nói đến chuyện duy trì web.
Mỗi lần N đọc bài viết của mấy bạn trên web, N thường cảm thấy buồn cười và cười rất to. Những lúc như vậy, một vài đồng nghiệp cũng tò mò ghé vào xem và tỏ ý "ngưỡng mộ" tinh thần gắn bó của lớp mình. Tự hào ghê lắm. Cảm giác dù mình có ở bất cứ nơi đâu thì mình vẫn có chỗ dừng chân và luôn được chào đón bởi KS2D. Các bạn có thấy vậy ko?
Hy vọng rằng cũng có nhiều người có cùng tâm trạng với Thiện, Trường. Phú.... và mình, để tiếp tục tham gia diễn đàn một cách thật tích cực hơn nữa.
Hẹn gặp lại các bạn vào một dịp nào đó.
+Quote Post
[email protected]
bài viết Aug 20 2006, 09:34 AM
Gửi vào: #6

Thành viên mới
**

Trích dẫn(PhucPhu @ Jul 24 2006, 11:47 AM) *

Các bạn KS2D ơi!
Đọc những lời "tâm huyết" của Thiện các bạn có cảm giác thế nào?Riêng P thấy mình vô tình và ...có lỗi quá. P cũng hay vào web nhưng bài viết thì không nhiều. Nhiều lúc muốn viết gì đó nhưng lại thôi, nghĩ bận quá, để sau đi. Để rồi quên luôn.
Đúng như Thiện nói đó, không thể đổ lỗi cho bận được. Bận thì ai cũng bận, chủ yếu là tấm lòng với lớp thôi. Chúng ta phải tự hào là lớp mình có một trang web chứ, đúng không? Hôm bữa sếp bảo P kiếm một văn bản. Kiếm hòai không ra, nhờ Trường kiếm rồi đăng lên web dùm. Sếp hỏi tìm ở đâu mà có, P bào tìm trong web lớp. Sếp P cũng mở web ra mà xem (dĩ nhiên là lướt qua thôi). Sếp khen hay, lúc đó P thấy thật tự hào ( Giốngcon nít thật nhưng tự hào thật đó).
Viết những lời này, cũng như Thệin, P mong mọi người dành ít thời gian để vào web xem và viết bài. Không thể chỉ mở ra xem và đóng lại.Các bạn là thành viên của 2D,đã đăng ký là thanh viên của web thì phải có trách nhiệm với trang web của lớp mình. Để web lớp sẽ tồn tại như một kênh giao lưu, chuyển tải thông tin giữa những thành viên 2D
Vài lời gửi mọi người
Chúc mọi người và thành công

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 03:42 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.