IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> Các địa chỉ tìm việc đáng tin cậy !
DohuuThien
bài viết Jul 16 2006, 08:29 AM
Gửi vào: #1

Thành viên ưu tú

Nhóm: Members

Các bạn 2D thân mến! đến giờ phút này chắc có lẽ tất cả chúng ta đều có việc làm rồi nhỉ? Người thì làm cho các cơ quan Nhà nước, người thì làm cho Tư nhân. Nhưng theo Thiện thì bây giờ vẫn có những bạn trong số chúng ta vẫn còn muốn thay đổi nhiều cơ quan đơn vị khác (Thiện cũng là một trong số những người như vậy đấy) để tìm kiếm những cơ hội phát triển phải không các bạn? Vì vậy qua đây Thiện muốn cung cấp cho các bạn một số các địa chỉ Kiếm việc rất hiệu quả nếu các bạn muốn tìm việc bên tư nhân nhé!
Trước hết các bạn có thể tìm kiếm việc qua các kênh thông tin từ Báo tuổi trẻ, Người lao động, Thanh niên… và các trang Web như www.Kiemviec.com, Jobviet .com, các trung tâm giới thiệu việc làm, qua bạn bè…, tuy nhiên cách tìm việc như vậy là bị động, mình phải đi tìm đến người ta vì thế khi nộp Hồ sơ bạn thường bị “ ngâm Hồ sơ”…
Vậy làm cách nào để Nhà tuyển dụng biết đến chúng ta nhỉ?
Qua kinh nghiệm xin việc nhiều thì Thiện thấy địa chỉ đáng tin cậy nhất mà được người ta biết đến mình nhanh nhất vẫn là Đăng tin tìm việc trên Báo Người Lao động tại Đường Võ Văn Tần, Q3. Chỉ với 25000 cho một số Báo, các bạn có thể được khoảng 30 đến 40 Công ty biết đến bạn và mời gọi bạn và dĩ nhiên là cơ hội tìm được việc sẽ rất cao. Ngoài ra nếu bạn muốn đăng trên web hãy vào trang web www.24h.com.vn vào mục viêc làm đăng ký cũng sẽ được rất nhiều cơ quan đơn vị biết đến bạn (nhưng hằng ngày bạn phải Đăng nhập => vào mục chỉnh sửa nhưng không chỉnh sửa gì hết rồi lại “đăng tiếp” để cho thông tin về mình luôn ở top ten, vì đây là trang được nhiều người tham gia đăng tin nếu bạn không làm như vậy thông tin của bạn sẽ bị che khuất tại trang sau )
Và cuối cùng thì theo Thiện thì các bạn phải chuẩn bị những kiến thức phỏng vấn từ các trang web để chuẩn bị cho quá trình phỏng vấn: Cách viết Lý lịch, thư xin việc, cách ăn mặc, cách trả lời phỏng vấn…

Chúc các bạn thành công!!!
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
NgocHa
bài viết Jul 19 2006, 01:09 PM
Gửi vào: #2

Thành viên ưu tú

còn bà con nào ở Đồng Nai muốn làm ở nhà nước cũng vậy.Các bạn nên chủ động tìm đến các cơ quan, đơn vị.Mình làm ở Sở Nội vụ mình biết nhu cầu hiện nay là rất lớn.(có một nghịch lý là sao vào đây cơ quan nào cũng kêu thiếu, cũng xin người ở Sở, nhưng bạn mình đi kiếm thì lại ko thấy).Bởi các bạn ko biết nơi nào cần, các bạn ko có thông tin và lại luôn thường trực với ý nghĩ là đã có sẵn hết rồi.Đồng ý là có điều đó, nhưng nhu cầu so với số đó lơn hơn nhiều.còn nữa,hầu như các tỉnh đều tổ chức thi tuyển công khai, đăng ký tự do.thi tuyển bây giờ cũng dần nghiêm túc hơn, thi vào công chức cũng như thi đại học.nếu các bạn cứ để ý, đăng ký và thi đậu, sẽ có việc làm, còn chọn vị trí hay, dở ntn điều đó ko wan trọng.các bạn cứ làm tốt, cơ hội sẽ mỉm cười với bạn!!!!
Chúc tất cả thành viên 2d hạnh phúc, thành đạt!!!!!
+Quote Post
TheVinh110
bài viết Aug 5 2006, 08:33 AM
Gửi vào: #3

Nhóm Dê Cụ

Ái chà bữa nay thằng HÀ nhà ta nói chuyện nghe cũng triết lý quá xá luôn Vinh tui xin bái phục. NHưng có những chuyện cứ tưởng rằng rất bình thường nhưng thật ra chẳng bình thường chút nào cả. Hà nè chừng nào có thông tin gì mới về việc làm ở tỉnh nhớ thông báo cho tao hay với nhe, Tao đang rất cần một công việc ngon ngon và thu nhập ổn định.
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 29th March 2024 - 07:27 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.