IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> Hãy dành một ít thời gian cho website của lớp đi nào!
TheVinh110
bài viết Sep 23 2008, 04:05 PM
Gửi vào: #1

Nhóm Dê Cụ

Nhóm: Members

Thay mặt gần 200 thành viên của 2D (dâu, rể, F1 và kể cả những thành viên ngoại bang đang ngắp nghé vào hội 2D…) đề nghị các bạn dành một ít thời gian để xây dựng và duy trì môi trường sống cho Website của lớp chúng ta.

Thời gian gần đây, tôi có cảm tưởng web của chúng ta đang bị bỏ rơi không được quan tâm (trừ một số thành viên tích cực). Đến nay, hầu hết chúng ta cũng đã ổn định công ăn việc làm, thời gian dành cho công việc tại cơ quan thì không bận lắm vậy tại sao chúng ta không dành ít thời gian tham gia các bài viết vào diễn đàn để hâm nóng cái tên “2D” từng vang bóng một thời cơ chứ.

Thông báo: Lịch hoạt động của 2D chi nhánh Vũng Tàu:

Nhằm kỷ niệm ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10, Ban ăn nhậu 2D – Chi nhánh Vũng Tàu thân mời các bạn về dự Hội nghị - Hội thảo chuyên đề “Một số giải pháp nâng cao tửu lượng của CBCC trong thời kỳ CNH – HĐH đất nước”.

Rất mong các bạn có mặt đông đủ để Hội nghị thành công tốt đẹp.

User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Sep 24 2008, 09:01 AM
Gửi vào: #2

Administrator

Nhóm: Root Admin

Trường cũng đồng tình với ý kiến của bạn Vinh. Lớp chúng ta có hơn 100 thành viên, mỗi bạn chỉ cần viết 1 bài mỗi ngày thôi là diễn đàn sẽ nhộn nhịp liền. Trường đã hỏi nhiều bạn từ hồi đi học, hồi đó các bạn ấy hứa ra trường sẽ tham gia nhiệt tình, đến khi ra trường rồi Trường hỏi thì nói "không biết viết gì"...hic. Vô đây "tám" cũng vui mà. Một ngày dù bận đến đâu Trường nghĩ dành cho 15 phút chắc là được. Trường thấy trên 80% thành viên 2D hiện nay mỗi ngày đều làm việc ít nhất vài giờ trên máy tính có nối mạng.

Ngày nào Trường cũng vào web lớp nhưng ít thấy bài mới cũng thấy không vui lắm.

Nếu các bạn thấy trang web này không còn ý nghĩa lắm thì Trường sẽ tạm ngưng hoạt động website này vào tháng 3-2009 khi chúng ta hết hợp đồng với nhà cung cấp dịch vụ.

Về Hội thảo chuyên đề “Một số giải pháp nâng cao tửu lượng của CBCC trong thời kỳ CNH – HĐH đất nước” của bạn Vinh quá tuyệt biggrin.gif Tớ đăng ký tham gia ngay...hehe.

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
+Quote Post
NgocHa
bài viết Sep 24 2008, 02:22 PM
Gửi vào: #3

Thành viên ưu tú

Tui cũng chia sẻ với Vinh và Trường, mà trước khi phát biểu cảm nghĩ, tui cũng xin nhận trách nhiệm trước của mình...là người đi đầu, hắng hái động viên các bạn tham gia lên web, ủng hộ duy trì trang web, nhưng có lúc, có khi tui cũng bỏ một quãng dài không lên web lớp. Thật ra thì không phải không lên, nhưng lên chỉ để xem có thông tin gì mới không rồi..thôi. Quả thật suy từ mình ra, chắc các bạn cũng vậy thôi, công việc bận quá. lúc muốn lến viết thì lại có việc lại không lên được, lên rồi lại không biết viết gì....rồi cứ thế lãng quên...

Tui nhận ra một điều rằng dường như mọi người và cả tôi nữa khi vào Web lớp thì điều đầu tiên suy nghĩ là: xem có gì mới không?, rồi có bạn còn mong chờ có những kiến thức, những thông tin bổ ích nào đó...và khi lên không có, thế là lại out. Hầu hết chúng ta chỉ nghĩ đến mình được gì?có thông tin gì, ý nghĩa gì: chứ không nghĩ rằng mình sẽ lên chia sẻ gì với các bạn trong lớp, sẽ đưa những thông tin có thể giúp ích gì cho mọi người...hay đơn giản chỉ là những lời hỏi thăm, động viên nhau....Chúng ta dường như
có lúc quên mất là thông tin mà chúng ta muốn tìm, muốn nhận cũng từ chính chúng ta...nếu không ai đưa tin lên, không ai chia sẻ...thì đâu có nhhiều điều để nhận...

Thật ra ngày nào tôi cũng ở trên mạng ít nhất 5 tiếng và hơn thế...nhưg 10 phút thôi để chia sẻ sao lại khó vậy.

Nói để chia sẻ với mọi người cũng chính từ suy nghĩ và hành động của bản thân tui thôi chứ không phải êu gọi, động viên gì. Chẳng có lời kêu gọi nào tốt hơn là chính mình thực hiện nó...

Chỉ hy vọng rằng mọi người, dù bộn bề công việc, dù tất bật mối quan hệ...hãy dành chút thời gian, mỗi người, mỗi ngày chỉ cần dành 10 phút thôi để lên Web lớp, hãy chia sẻ những gì bạn có thể để nuôi sống trang Web, mà quan trọng là để giữ sợi dây liên lạc giữa các thành viên KS2D...Các bạn có nhiều thời gian để viết Blog, để lên những diễn đàn trao đổi về điện ảnh, diễn viên mà chẳng có quan hệ gì sao lại không thể dành 10' để trao đổi với những người bạn gắn bó với mình một thời...

Sao chúng ta không cùng góp tay để biến Web lớp thành một Blog chung của tất cả, thành diễn đàn mà các bạn có thể trao đổi về công việc, về cuộc sống..và biết đâu có thể cùng bắt tay nhau để thực hiện những ước mơ.

Tui viết có vẻ hơi triết lý, hơi lý tưởng và có thể là hoang tưởng, nhưng những mong ước về ý nghĩa một trang web của lớp như ngày đầu xy6 dựng vẫn luôn là suy nghĩ của tui. Có người sẽ chẳng đọc hết những gì tôi nói, cũng có người sẽ nói thằng này viết nhảm nhí, sến như con hến...Nhưng chẳng sao cả, vì tôi viêt điều tôi nghĩ, thế thôi.

Còn hội thảo chuyên đề thì quá tuyệt, ủng hộ cả hai tay...03 chân....!!!!! :l loveks2d.gif oveks2d:
+Quote Post
phuongkhi2007
bài viết Sep 30 2008, 03:40 PM
Gửi vào: #4

Thành viên nhiệt tình

ê mấy ông 20/10 chuẩn bị mà bị "bụp" của chị em tui đi chứ bầy đặt họp lớp không sợ hả? gan cóc tía hay sao vậy" 24[1].gif
+Quote Post
TheVinh110
bài viết Oct 1 2008, 04:05 PM
Gửi vào: #5

Nhóm Dê Cụ

Chuyện nhỏ, Hải cứ yên tâm vì trước khi có lời mời như vậy tui đã cân nhắc kỹ lắm rồi, với lại được thằng Hà và thằng Trường dật giây nên tui mới to gan thế chứ. Hải ơi! nếu đăng ký tham gia thì đừng xách chồng theo nhé vì dưới này có đẩy đủ các dịch vụ mà Hải cần rồi, Nếu dịch vụ không có thì tui chấp nhận hi sinh một tý cũng được, Không cần Hải phảp cám ơn và hậu ta đâu. Bạn bè cả mà! hẹn gặp tại Vũng Tàu . hehehe 24[1].gif [size=4]
+Quote Post
phuongkhi2007
bài viết Oct 2 2008, 10:33 AM
Gửi vào: #6

Thành viên nhiệt tình

Vinh ơi sao anh lại nghe Cu Hà và cu Trường xúi dại vậy, anh có chịu trận được không? mà anh có mập mạp gì cho can, thấy anh bị mấy đứa nhỏ dụ thương quá.bộ anh cô đơn quá hóa lẩn thẩn hả? cần em tư vấn cho không? 24[1].gif
+Quote Post
TheVinh110
bài viết Oct 2 2008, 07:50 PM
Gửi vào: #7

Nhóm Dê Cụ

Anh chỉ thử lòng em thôi chứ anh đâu có dại. Dù sao thì tui vẫn còn là trai tân chứ bộ, nhìn bên ngoài có vẻ bầy nhầy vậy chứ bên trong vẫn còn dzin à nghen. Nhưng nếu Hải quyết chí muốn hướng dẫn nghiệp vụ đó cho tui thì tui thà ………... chấp nhận còn hơn. mad.gif Nhưng suy đi nghĩ lại thì tui lại cảm thấy không được, vì tui không thể để thằng Hợi (thằng bạn cháy cốt của tui ) trở thành Heo tai xanh được.
Hãy thử một lần rồi xem bạn sẽ thích ngay mà. botay.gif He he he
[size=5]
+Quote Post
TheVinh110
bài viết Oct 3 2008, 07:55 PM
Gửi vào: #8

Nhóm Dê Cụ

Trang web của lớp chúng ta nghèo nàn quá các bạn ơi, hãy vì tất cả chúng ta và tương lai của thế hệ F1, F2 của chúng ta nữa chứ. Chúng ta phải cho thế hệ tương lai biết được rằng thế hệ cha, anh của chúng nó thật tuyệt, mặc dù bận trăm công nghìn việc để lo cơm áo, gạo tiền nhưng vẫn duy trì được một khối đại đoàn kết, thống nhất như vậy. Hãy tham gia bài viết và tự hào về việc đó nhé! I love KS2D’s girls.
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 20th April 2024 - 12:04 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.