IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

3 Trang V  1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
> Kế hoạch họp lớp KS2D
Đánh giá  5
Phi_Trường
bài viết Aug 2 2006, 09:21 AM
Gửi vào: #1

Administrator

Nhóm: Root Admin

mellow.gif Nhân kỷ niệm

* 5 năm ngày chúng ta, những thành viên KS2D gặp và học chung với nhau 20/9/2001 - 20/9/2006
* 1 năm ngày chúng ta ra trường
* 61 năm Cách mạng tháng 8 và Quốc Khánh 02/9/1945 - 02/9/2006

Tôi đề xuất lớp KS2D chúng ta sẽ tổ chức họp mặt thật hoành tráng. biggrin.gif
Kế hoạch đề nghị các bạn cùng góp ý tại topic này, càng cụ thể càng tốt.

Ý kiến của Trường là:

Thời gian: Ngày 2-3 tháng 9 năm 2006 (trúng ngày nghỉ chơi đã hơn)
Địa điểm: TP.HCM (Trung tâm mà, lại có nhiều bạn ở TP và các vùng lân cận, sẽ đông đủ hơn)
Hình thức: Cắm trại, du lịch nhẹ.
Phương tiện: xe máy, "xe căng hải".

Đề nghị các bạn cho ý kiến thêm.
Kinh phí, đề nghị bạn Thắng làm ở ngân hàng Sacombank ứng (không thì chỉ cho anh em cách vào mượn tạm xài cũng được) cho anh em tongue.gif

Ý kiến nhanh nha các bạn, còn 1 tháng nữa thôi đó.

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
hoabanglang
bài viết Aug 3 2006, 09:26 AM
Gửi vào: #2

Thành viên

Nhóm: Members

Ý kiến của T rất hay đấy!
Mình hoan nghênh tán thành!

--------------------
Đêm khuya có một gã khờ
Uống trăng rồi khóc trăng thơ đời mình
Uống thơ rồi khóc cuộc tình
Uống tình rồi khóc một mình dưới trăng.
+Quote Post
bagia2d
bài viết Aug 3 2006, 11:04 AM
Gửi vào: #3

Thành viên mới
**

ý kiến này của Trường thật tuyệt , cứ tiến hành như vậy là hay nhất đấy.
Trường ước đoán sẽ có bao nhiêu bạn cùng về tham dự.
Nhiều mình mới đi chứ ít quá mình sẽ không đi đâu.
Hay trường cứ kêu các bạn ai đi được thì đăng ký cho trường để biết số lượng ha!
+Quote Post
naughtyq9
bài viết Aug 3 2006, 11:09 AM
Gửi vào: #4

Thành viên ưu tú

Bà già kia
ít thì mày không đi hả?
Đã ít rồi mày còn làm cho ít thêm nữa hả/
không được
Không đi cũng phải đóng tiền. Tao xuống mày thu tiền đó, đúng hông bạn Phi Trường?

--------------------
qua cơn mê
vẫn còn mụ mị
+Quote Post
904709001
bài viết Aug 3 2006, 03:56 PM
Gửi vào: #5

Thành viên

Cho mình một suất với. Các bạn quyết định thời gian, địa điểm đi.
+Quote Post
Nobita2104
bài viết Aug 3 2006, 04:08 PM
Gửi vào: #6

Thành viên

mình nghĩ là nên tổ chức vào dúng dịp đám cưới bạn nga cò.các bạn cứ liên lạc với bạn hà đen để lên danh sách, sau đó sẽ được gởi chi nga cò đặt bàn.các bạn tranh thủ những ngày nghỉ phép của mình(nếu có) hoặc báo trước với lãnh đạo để bố trí vào đúng dịp.liên lạc với hà trong thời gian sớm nhất nếu có thể nha.
về nội dung cuộc họp mặt thì các bạn o trong đó lên kế hoạch và sẽ thông báo cho mọi người biết sau 5 ngày kể từ ngày nghị quyết được thông qua.ban ăn nhậu họp càng nhanh càng tốt.
thêm nữa:chúng ta sẽ có món quà cưới dành cho hai bạn nữa chứ.ban ăn nhậu lên kế hoạch luôn nha.
về kinh phí:ban ăn nhậu lập dự trù và báo cáo với hội đồng.
vì thời gian có hạn nên chúng ta sẽ gói gọn trong một ngày.bạn nào có ý định xúc tiến dầu tư thương mại,hỗ trợ việc làm,tìm kiếm "đối tác", thông tin thị trường tình yêu, hôn nhân, gia đình thì cũng có thể đăng ký trước với ban ăn nhậu để bố trí cơ cấu cho "đúng người, đúng tội".
cuối cùng không có gì hơn, tui xin báo cáo HẾT.

--------------------
GẤU TRÚC - 01224112939
+Quote Post
thaonguyen
bài viết Aug 3 2006, 04:50 PM
Gửi vào: #7

Thành viên ưu tú

Tui có chút xíu ý kiến:
Thứ nhất: nếu họp lớp chung với đám cưới Cò + Lác thì rất hay, nhưng điều kiện tiên quyết là phải có lời mời chính thức từ hai nhân vật chính (bằng các phương tiện thông tin đại chúng), vì nếu không sẽ có rất nhiều bạn không chơi thân sẽ ngại không đi. ---------> họp lớp không vui.
Thứ hai: Xác định thời gian cụ thể càng sớm càng tốt để tiện cho việc xin phép nghỉ đối với những bạn đã đi làm (chiếm đại đa số) nếu họp lớp không trúng thứ 7 và Chủ Nhật. Mà có trúng thứ 7 Chủ nhật thì mọi người cũng cần phải chuẩn bị đồ đạc, mua vé tàu xe. Lỡ trúng dịp nghỉ lễ hay thời gian nhập học của học sinh sinh viên thì chuyện tàu xe là cả một vấn đề đó.
Thứ ba: Lên kế hoạch ăn chơi nhậu nhẹt thật chi tiết, đừng bỏ phí một giây một phút nào, uổng lắm. Công người ta lặn lội đường xa mà.
Thứ tư: mọi người tích cực đóng góp ý kiến, nhiệt tình giống tui!!!
+Quote Post
PhucPhu
bài viết Aug 4 2006, 07:53 AM
Gửi vào: #8

Thành viên ưu tú

Hi!
Kế hoạch nhập việc họp lớp với đám cưới Nga cò rất hay. Nhưng mình thấy sẽ khó đó.
Nếu mình nhớ không lầm thì đám cưới Nga cò sẽ tổ chức vào tháng 11, nghĩa là còn những 3 tháng nữa lận. Lâu quá
Thứ hai, đám cưới sẽ tổ chức vào thứ 6, buổi tối. Vì thế mà chắc chắn rất khó có đông đủ mọi người lớp mình, nhất là các bạn ở xa và không thân lắm như bạn Thảo Nguyên nói.
Thứ ba, đám cưới ở Sài Gòn. Và theo mình thì chỉ diễn ra khoảng vài tiếng thôi. Các bạn còn phải để hai nhân vật chính nghỉ ngơi trước khi bạn Nga vượt đường xa về nhà chồng chứ. Mấy trăm cây số đấy
Hơn nữa, đám cưới sẽ bận rộn, chúng ta không thể tổ chức họp lớp theo ý mình được. Và dĩ nhiên họp lớp sẽ không có hai nhân vật quan trọng của buổi tiệc đó: bạn Nga cò và Hữu tham dự (vì phải tiếp đãi khách mà)
....
Với những lý do đó, P nghĩ nên họp lớp vào 2-9 vì chúng ta nghĩ tới 3 ngày. Các bạn ở xa có thể vào được. Ngày đó, P biết các bạn rất bận, sẽ có những kế hoạch riêng nhưng các bạn hãy tạm gác lại và về họp lớp. Lớp mình sẽ tổ chức picnic, sẽ đi nơi nào đó xa thành phố, và cắm trại, ban đêm cũng được...P chưa có ý tưởng cụ thể nhưng đại khái là như vậy, và p nghĩ sẽ rất vui đó. Và dĩ nhiên,trong buổi họp lớp đó, chúng ta sẽ dành một phần thời gian để bàn kế hoạch đi đám cưới bạn Nga cò...
ý P là vậy, các bạn thấy thế nào?
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Aug 4 2006, 09:07 AM
Gửi vào: #9

Administrator

Theo T thì chúng ta nên tổ chức họp lớp vào 2/9 sẽ hay hơn. Sau đó ngày đám cưới Nga và Hữu sẽ gặp mặt nhau tiếp. Nếu 2 sự kiện gộp chung lại thì sẽ rối lắm, mọi người cứ tập trung vào 1 cái thì không hay. Với lại đám cưới thì Nga và Hữu còn lại lo đủ chuyện, ghánh thêm việc họp lớp làm sao họ chịu nỗi mellow.gif (Đám cưới khách nhiều chứ đâu phải mình các thành viên 2D)

Từng cái từng cái cho thoải mái laugh.gif

Các bạn nhiệt tình góp ý nhanh, sau đó lên chương trình cho chặt chẽ để đến lúc đó khỏi cập rập, rồi chờ đợi...

Hẹn gặp tại Sài Gòn sad.gif

--------------------
+Quote Post
thaonguyen
bài viết Aug 4 2006, 02:18 PM
Gửi vào: #10

Thành viên ưu tú

Ừ, tách riêng ra như vậy hay hơn, toàn tâm toàn ý "họp" hơn. Nhưng mà dịp 2/9 thì hầu hết các cơ quan nhà nước đều tổ chức đi chơi. Hix, lại kẹt show nữa rồi. ohmy.gif
+Quote Post
NgocHa
bài viết Aug 4 2006, 04:20 PM
Gửi vào: #11

Thành viên ưu tú

Theo mình thì nên tổ chức họp lớp ngay ngày đám cưới nga sẻ rất tiện.

Thứ nhất : Rất nhiều bạn ở xa, đi một chuyến lên TP đã khó khăn. nay nếu tổ chức 2 việc gần nhau (cách có mấy tháng ) sẽ rất khó khăn cho mọi người.Đám cưới tổ chức là tiện nhất, mình ko nói vấn đề kinh tế, nhưng trong đám cưới đó, mình họp mặt đông đủ sẽ rất vui. Vì là đám cưới đầu tiên của lớp, chúng ta họp mặt cũng sẽ ăn, uống, vui vẻ là thật đáng quý rồi.

Thứ 2 : sau đám cưới, ăn nhậu, chúng ta sẽ bàn đến vấn đề đi chơi, sẽ đi picnic ở đâu đó, gần thôi cũng được , nhưg đi vui vẻ. cái này ngay đám cưới nga cò sẽ bàn tính, tự nguyện, ai đi được sẽ đi, ai ko đi được thì cũng đã dự đám cưới với lớp.Vậy là wa vui rồi.Mìn đừng wa cầu toàn. Không bao giờ mọi chuyện đều như như mỗi người mong muốn mà.

nếu các bạn đồng ý, Hà và Trường sẽ thảo luận để lên những kế hoạch trước. Điều quan trọng là các bạn phải cho địa chỉ và số liên lạc để Hà và Trường liên lạc, lên danh sách cụ thể đối với các bạn ở xa, bạn nào chắc chắn đi Đây là vấn đề then chốt.vì nếu các bạn o chắc chắn, sẽ rất khó cho 2 bạn Nga, Hữu, vì đầu tháng 9 đã phải đặt tiệc rồi

Các bạn cho ý kiến, và mình sẽ cùng với Trường tập hợp, bàn bạc với N và Hữu cho ý kiến quyết định.Vì dù thế nào cũng phải có một quyết định dứt khoát mà xin phép các ban là ban chấp hành đoàn, ban cán sự lớp cùng 2 bạn Nga, Hưuu sẽ phải thông wa để thống nhất.như thế ẽ dễ dàng hơn cho mọi người.

Tụi mình sẽ thu thập ý kiến cac bạn đến hết ngày 20/8, sau đó tụi mình sẽ liên lạc với ban N, h, và các bạn trong ban ăn nhậu liên tỉnh khác để quyết định.Nếu đồng ý các bạn cho false nhé.rất mong nhận được sự góp ý của các bạn.

+Quote Post
BiBinhDuong
bài viết Aug 4 2006, 04:36 PM
Gửi vào: #12

Thành viên nhiệt tình

Ngày đám cưới của Nga cò là thứ 6, vậy mình tổ chức ăn chơi thứ 7 đi, tại TPHCM, vừa không quá mệt cho đêm Thứ 6, vừa không làm các bạn ít thân khó xử, và đó cũng không phải ngày lễ nữa, có 1 ngày chuẩn bị thì Hà Đen và Phi Trường sẽ tổ chức tốt hơn, Hà lên chi tiết kế hoạch gửi thông báo cho mọi người góp ý nhé!
+Quote Post
nguyenthang1405
bài viết Aug 4 2006, 05:06 PM
Gửi vào: #13

Thành viên

Cái thằng Trường kia, mày đề xuất gì mà bất lợi cho tao thế! Lãi suất cho vay cao lắm đó!
Thắng ủng hộ hai tay luôn, nhưng mà phải lên kế hoạch cụ thể đi, Thắng đề nghị Hà lùn, Kim Sang làm đầu mối tổ chức, Nga cò và Nga xù lên kế hoạch tài chính (khâu quan trọng nhất đây), Chị Miền và Tây đui phải tổ chức chương trình đạt chất lượng ISO mang thương hiệu Việt-KS2D nhé, đề nghị Thế Vinh ra Quyết định lập Ban Tổ chức mau, rồi chuyển cho Thắng ký nhé!
+Quote Post
TheVinh110
bài viết Aug 5 2006, 09:12 AM
Gửi vào: #14

Nhóm Dê Cụ

Thằng Thắng này lại bằt đầu đùn đảy nữa rồi. Thì Thắng chỉ việc lo kinh phí còn mọi chuyện còn lại để tụi này lo được không. Đã mang tiếng 2d thì phải chơi cho nó tới bờ tới bến chứ ăn chơi nữa chừng thì thà đừng chơi còn hơn. Đúng không các dê cụ. Cũnh như lời thông báo của Thằng Trường tất cả cácbạn nhớ tập trung đông dủ nhé. Đừng bỏ lỡ cơ hội ngàn vàng này đấy (5 năm mới có một thì chứ phải bánh mì ngày nào cũng có).
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Aug 7 2006, 11:41 AM
Gửi vào: #15

Administrator

Trường vừa trao đổi lại với Hà, Sang, Nga và ý kiến một số bạn. Kế hoạch họp lớp vào ngày 2/9 có lẽ là phá sản. ohmy.gif vì: Ngày đó cơ quan một số bạn tổ chức đi chơi, một số bạn đã có hẹn với người yêu, bạn bè hay đi chơi cùng gia đình, xe ngày đó lại nhiều nên...2D họp không được blink.gif

Trường lên kế hoạch mới thế này:

KS2D sẽ tổ chức ngày họp lớp ngay sau ngày đám cưới của Nga và Hữu. Các bạn sau khi tham dự đám cưới thì tiếp tục hiệp 2 là đi chơi cùng lớp luôn.

Ngày thứ sáu 17/11/2006 đám cưới Nga Hữu tại Quận 1 (Nga cho T biết là ở nhà Hàng Forever của Lam Trường)

Ngày thứ bảy 18/11/2006 Lớp D sẽ tổ chức picnic hay đi chơi đâu đó (cái này mong các bạn cho ý kiến)

Có thể:
Cắm trại VietNam WaterWorld hoặc SaiGon WaterPark rồi ăn uống, chụp hình kỷ niệm, 888....
Hoặc 2. Về nhà bạn nào đó quậy tongue.gif

Đó là ý kiến riêng cá nhân T thôi, các bạn góp ý thêm nhé!

--------------------
+Quote Post
naughtyq9
bài viết Aug 8 2006, 09:31 AM
Gửi vào: #16

Thành viên ưu tú

Truong oi, chia buon voi ban Truong nha
ca 2 dia diem ma Truong de xuat deu ko kha thi chut nao ca
ly do ha?
don gian vi Viet Nam water world da.... dong cua tu hon 2 nam nay roi
con SG water Park ha?... cung dang tam thoi ngung hoat dong de... sua chua
ke hoach khac di ba con

--------------------
qua cơn mê
vẫn còn mụ mị
+Quote Post
thaonguyen
bài viết Aug 8 2006, 10:09 AM
Gửi vào: #17

Thành viên ưu tú

Há há há. Phước lé mang ở đâu sẵn một gầu nước lạnh vậy. Dội từ từ thôi, dội kiểu đó thì còn gì là nhiệt huyết của thiên hạ nữa?
Nguyên đề nghị vầy nè: Hay tụi mình đi pic nic ở rừng Nam Cát Tiên đi. Vừa có ao hồ sông suối, rừng rậm và thú rừng, rất hợp với phong cách "hoang dã" của 2 dê, tha hồ tung tăng chạy nhảy, tắm rửa, tâm sự... Biết đâu sau khi đi chơi về, mình lại tiếp tục có đám cưới ăn nữa. Phải không?
Đi chơi mấy chỗ bạn Trường gợi ý toàn cảnh nhân tạo ko à, chán lắm. May mà nó dẹp tiệm hết rùi, hí hí.
+Quote Post
PhucPhu
bài viết Aug 8 2006, 01:33 PM
Gửi vào: #18

Thành viên ưu tú

Mình đồng ý đề nghị của bạn Thảo Nguyên!
Đi chỗ nào nhiều thiên nhiên cây cảnh ấy, đừng đi vào mấy chỗ vui chơi nhân tạo, chán lắm.
Mình nghe bạn nào đề nghị về nhà một ai đó, mình thấy cũng không ổn. lớp mình mà kéo về chắc sập nhà người ta.Nói vậy thôi, chứ về nhà ai đó, có phụ huynh khó ..quậy lắm.
Đề nghị bạn Trường nên sớm gút lại với Ban cán sự lớp, Ban chấp hành và ban ăn nhậu để mọi người còn đăng ký nữa.
vậy nha. Mình làm đây. sếp vào rùi
+Quote Post
NgocHa
bài viết Aug 8 2006, 01:34 PM
Gửi vào: #19

Thành viên ưu tú

OK. MÌnh đồng ý với ý kiến của bạn TNguyên, nên đi một nơi nào đó có cảnh thiên nhiên, mình d căm trai, di pic nic ma.eh,mà sao bạn nguyên lại có ý định về Đồng Nai của tui phá rừng vậy. Hya mình đi tắm biển đi.Lên rừng hay xuống biển? các bạn cho ý kiến gấp để thành lập Ban tổ chức và lên kế hoạch....
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Aug 8 2006, 02:01 PM
Gửi vào: #20

Administrator

Vậy quyết định thời gian là ngày 18-19/11/2006
Còn nơi thì đi chổ nào thiên nhiên thơ mộng (có lẽ là để có cơ hội cho những mối tính chớm nở mellow.gif )

Các bạn chọn chổ đi, nhưng đừng xa quá 100km nhé (tính từ TP.HCM) vì xa quá sợ các bạn đi xe mệt rồi không chơi được nhiều tongue.gif

Chọn nơi xong chúng ta sẽ lên kế hoạch thật cụ thể.

--------------------
+Quote Post

3 Trang V  1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 04:15 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.