IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

> Yêu KS2D

Reply to this topicStart new topic
> Vài lời khuyên cho các bạn mới chia tay.
TuyetMinh
bài viết Apr 27 2006, 09:34 AM
Gửi vào: #1

Thành viên

Nhóm: Members

Minh thấy những lời khuyên này cũng hay hay, gởi các bạn chúng ta cùng đọc nhé..và...có thể chúng ta sẽ gởi đến những ngưởi rơi vào.

VÀI LỜI KHUYÊN CHO CÁC BẠN VỪA MỚI CHIA TAY:

1. Thông thường, khi vừa mới bị thất tình, bạn thường hay sao lãng bạn bè, đừng làm vậy, hãy để họ giúp cho bạn vơi đi nỗi buồn.
2. Cười, miễn sao cười được để tạm thời quên đi nỗi buồn, coi phim hài, đi chơi với bạn của mình.
3. Tuyện đối không nên có người yêu mới trong lúc này, vì đó chỉ là cảm giác cũ mà thôi, để thời gian làm vơi đi nỗi buồn của bạn.
4. Viết nhật ký nói về mối tình mà bạn thật sự muốn, nói về những gì bạn và "người tưởng tượng" sẽ làm gì trong mỗi ngày.
5.Viết thư cho người yêu cũ của bạn và nói ra tất cả những gì bạn muốn nói, về lỗi lầm của anh ta, về lỗi lầm của mình, tất cả. Nhưng KHÔNG GỬI. Đây chỉ là biện pháp để bạn làm cho tất cả mọi sự việc được rõ ràng để cho tâm hồn thanh thản rồi bắt đầu vào cuộc sống mới. (ND: cách này có vẻ hay nhất)
6. Đi đến một nơi nào đó bạn muốn đi từ lâu. Ngày cuối tuần cũng đủ rồi và thả lỏng, bỏ mọi thứ qua một bên. (ND: Cách này có lẽ không phù hợp với VN tụi mình).

ND: Chúc bạn may mắn, tôi nghĩ cái quan trọng nhất vẫn là, phải cứng rắn và tự chủ. Đừng quay lại với người đó vì mảnh gương đã vỡ đừng ráng ráp lại, chỉ làm chảy máu tay thêm mà thôi.

User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
Phi_Trường
bài viết Apr 27 2006, 10:45 AM
Gửi vào: #2

Administrator

Nhóm: Root Admin

"Sắp tìm được người yêu mà Minh khuyên chia tay thì đúng là... pótay.com" laugh.gif

Nói giỡn vậy thôi biggrin.gif cảm ơn kinh nghiệm "dày dặn trong tình trường của Minh nhé". Bái phục biggrin.gif

--------------------
Phi Trường: 0903.234569 - 0909.386866 - Phuongtanphuoc.com
+Quote Post
hoadongtien06
bài viết Oct 25 2006, 02:00 PM
Gửi vào: #3

Thành viên

Nhóm: Members

huh.gif Theo những cách trên của M mình thấy cũng rất hay. Có một người bạn thân đã khuyên và nó có hiệu quả đối với mình. Mình gởi tới các bạn để cùng chia sẻ:
Chia tay đâu phải là tất cả
Thuyền ra khơi chưa hẳn vượt trùng dương…”

Có câu: “ Khi một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra. Nhưng ta thường chỉ nhìn vào cánh cửa đóng lại mà không biết rằng có một cánh cửa khác đang mở ra cho mình”. Cố gắng lên ! Sau cơn mưa trời lại sáng. Thay vì ngồi đợi trời sáng thì hãy tự tìm ánh sáng cho chính mình.
( Triết lý wá…..) unsure.gif laugh.gif
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 29th March 2024 - 04:22 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.