IPB

Chào mừng khách quý ( Đăng nhập | Đăng ký )

Reply to this topicStart new topic
> Cách viết bài nhanh nhất!
DohuuThien
bài viết Jul 26 2006, 10:32 AM
Gửi vào: #1

Thành viên ưu tú

Nhóm: Members

Các bạn 2d mến!
Có lẽ có nhiều bạn rất muốn đăng những bài viết của mình lên Diễn đàn 2d nhưng thực sự có những khó khăn nên không viết được phải không nào? theo Thiện nghĩ thì các bạn gặp fải những khó khăn thứ nhất là vì không biết mình fải viết gì, bắt đầu từ đâu? Thứ hai là vì không có thời gian vì chỉ có thời gian ở cơ quan, đơn vị mình làm việc thì thời gian nào mà viết đúng không? ( Nếu đang loay hoay làm việc riêng mà bị sếp bắt gặp thì tiêu!!!)
Lý do thứ nhất theo Thiện thì mình đừng quan trọng hóa vấn đề. Mình cứ viết theo kiểu rất “2d” thôi, nghĩ gì viết nấy! thích gì viết nấy, miễn là đúng chủ đề (đúng mục của Diễn đàn) Đồng ý với Thiện không các bạn? - Có một danh nhân đã từng nói: “ Nói nhiều là tốt nhưng Nghe nhiều thì tốt hơn và cả hai đều không tốt nếu bạn lạm dụng quá”!
Còn lý do thứ hai thì đúng thật là chúng ta không có thời gian, ngay Thiện cũng không có thời gian đâu! Nhưng Thiện có một ý kiến góp ý và mong muốn chia sẻ với các bạn như thế này không biết có fải là “sáng kiến hay tối kiến” nhé các bạn!
Hầu hết bây giờ bạn nào cũng có máy tính, hoặc có thời gian tiếp xúc với máy tính nhiều giờ trong ngày, vì thế các bạn nên viết bài tại một file Word sau đó copy vào đĩa Mềm (Đĩa A) hoặc USB rồi khi mình có thời gian rảnh chỉ cần vài phút lên mạng (đem theo Đĩa A hoặc USB) là mình có thể copy bài viết của mình đưa lên web được liền à!
Nhưng các bạn lưu ý dùm là khi viết bài trên Word nên viết bằng Bảng mã Unicode và Font chữ Times New Roman thì lên trang web mới đọc được!
Cuối cùng mong các bạn cũng bớt chút thời gian đọc, tham khảo bài viết này nếu thấy nó phù hợp với hoàn cảnh của mình.
Chúc các bạn vui vẽ, hạnh phúc, thành công!
Thành viên 2d

ĐỖ HỮU THIỆN
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Thành viên đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Thành viên ẩn danh)
0 Thành viên:

- Phiên bản rút gọn Thời gian hiện tại: 28th March 2024 - 03:42 PM

Copyright © 2005 KS2D.Com Develop by KS2D's Members and Nguyễn Phi Trường - All rights reserved.